เวลาเลี้ยว มีเสียงดังเหมือนบานประตูเก่าๆครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31636
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31636

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
แอ๊ดๆๆๆๆ...ครับ ดังแบบนี้ตอนหักพวงมาลัยเยอะๆ
เป็นหลังจากไปขับทางที่เค้าทำไม่เสร็จ เป็นเนินดินลูกใหญ่ๆครับ
แล้วก็ดังมากขึ้นทุกวันด้วยครับ อาการแบบนี้น่าจะมาจากสาเหตุอะไรบ้างครับ

ขอเดาส่งๆนะ เพราะว่าเลี้ยวแล้วดัง ดังจากตรงไหนอ่ะครับ

หน้า หลัง ล้อ ประตู กระโปรงท้าย

เอาเป็นว่าแถวล้อแล้วกัน ดูลุกหมากคันชักตัวนอก ตัวใน แห้งตายหรือยัง ยางรองหัวโช๊คด้วย พวกนี้ถ้าขาดแล้ว เสียงจะเหมือนเหล็กสีกัน

• กระทู้ ผู้เขียน
ครับ เสียงเหมือนเหล็กสีกัน
ดังมาจากด้านหน้าครับ

เป็นเหมือนผมเลย อยากจะเช็ค แต่ไม่รู้ดูตรงไหน

พี่ก้อดูตรงหัวโช๊ค แก้มข้างไรงี้อ่ะ ดูว่าน็อตแน่นมั้ยด้วยนะ บางคันไม่แน่นแม่งก้อดังนะพี่

ผมเคยเป็น ...

อาการมาจากลูกหมากปีกนกล่าง ...

เวลาเลี้ยว จะมีเสียงเหล็กสีกัน ((เสียงประมาณเปิดประตูที่ขึ้น สนิม))

เลยกัดฟันเปลี่ยนปีกนกล่างดู หายคับ ...

ลองเช็คดูนะคับ

ปล. ปีกนกล่างเอาของs13มาใส่อ่ะคับ

ผมเคยเป็น ...

อาการมาจากลูกหมากปีกนกล่าง ...

เวลาเลี้ยว จะมีเสียงเหล็กสีกัน ((เสียงประมาณเปิดประตูที่ขึ้น สนิม))

เลยกัดฟันเปลี่ยนปีกนกล่างดู หายคับ ...

ลองเช็คดูนะคับ

ปล. ปีกนกล่างเอาของs13มาใส่อ่ะคับ

ราคาเท่าไร....

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม