สอบถามเรื่องหน้าไวอ่ะคร๊าบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pom719
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pom719

Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมหลังจากเอาไปทำแร๊กพวงมาลัยมาคือแปลงเปลี่ยนจาก4สายเป็น2สาย ก็ไม่มีอาการรั่วนิ่งสุดๆคร๊าบแต่จะมีอาการหน้าไวมากเวลาขับด้วยความเร็วสูงคือเกิน120ไปแล้วอ่ะคร๊าบไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรดีขอคำแนะนำหน่อยคร๊าบ

ขับบ่อยๆให้ชินก่อนครับ เพราะแรคสองสายมันไม่มีปลดพาวเวอร์

1.ตั้งศูนย์หรือยังครับ
2.พวกลูกยางเป็นไรป่าว
3.ตามที่เก้งบอกครับ

ตามที่วิทบอกครับ

อัตราทดอาจไม่เท่าของเดิมครับ มันเลยไวกว่า
ของผมเปลี่ยนมา เป็น4สาย แต่ไม่ใช่ของตรงรุ่น ก้อเป็นเหมือนกัน แต่ชอบนะ.....

ผมใช้ 4 สายแต่ตรงรุ่นนะ

ไม่เห็นมันจะเบาหวิวตรงไหนเลย

ตั้งมุมล้อหน้า บานออกไปมากหรือป่าว

เหมือนที่ไอวิท กะไอกอล์ฟบอก
ปล.ตั้งศูนย์หรือยัง ถ้ายังไม่ตั้ง หน้าจะไว ยางจะกินมาก

ตามที่ ออย บอก

• กระทู้ ผู้เขียน
ก็ตั้งหมดแล้วครับ คือวิ่งมันก็นิ่งดีครับมันจะเสียวเวลาที่ต้องวิ่งผ่านรถใครกลัวลมมาปะทะ เพราะมันไวเหลือเกิน ขับต้องใช้สมาธิในการขับสูงมากเลยครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ถ้ามีมาเพิ่มอีกก็ยิ่งดีมากเลยครับ

ก็ตั้งหมดแล้วครับ คือวิ่งมันก็นิ่งดีครับมันจะเสียวเวลาที่ต้องวิ่งผ่านรถใครกลัวลมมาปะทะ เพราะมันไวเหลือเกิน ขับต้องใช้สมาธิในการขับสูงมากเลยครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ถ้ามีมาเพิ่มอีกก็ยิ่งดีมากเลยครับ
รอดู..ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้จริงๆ แถวบ้านโผมมีคัน ทำมาแล้วตั้งศูยน์แล้วแต่ "หน้าช้า"คงถูกใจ.
เอาไปแลกกันก้อด้ายยย..นะ ไอ้นั่นฯอยากด้าย"หน้าไว"..:go: :biggrin:

รอดู..ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้จริงๆ แถวบ้านโผมมีคัน ทำมาแล้วตั้งศูยน์แล้วแต่ "หน้าช้า"คงถูกใจ.
เอาไปแลกกันก้อด้ายยย..นะ ไอ้นั่นฯอยากด้าย"หน้าไว"..:go: :biggrin:
อืม มันแก้ปัญหาได้ตรงจุดมาก
แต่ เจ้าของเค๊าจะอยากได้แบบนี้เร๊อะ

ปล. ยางก้อมีส่วนนะ
ของผมมันหน้ากว้าง 235 แถมแข็งอีกตะหาก
ลายก้อใหญ่ ทำให้หน้าไวเหมือนกัน

ถ้าหน้าไวก็ตามที่ทุกๆคนบอกครับ

แต่ถ้าก้นไวก็ต้องเอามือประคองสะโพกใว้

ไม่งั้นเสร็จก่อนล่ะจะยุ่ง

ถ้าหน้าไวก็ตามที่ทุกๆคนบอกครับ

แต่ถ้าก้นไวก็ต้องเอามือประคองสะโพกใว้

นี่ นี่ ตะเอ๊ง อย่าเบี่ยงแบนประเด็นเด่ะ

รบกวนขอภาพประกอบด้วยค๊าบบ..:smile:

ตามที่พี่โต บอก 555++ :biggrin: :biggrin: :biggrin:

ลงจากหน้ามาตรูดได้ไวจิงๆ ผ่านนมมาได้ไงเนี้ย

ทะมัยแต่ละกะทู้ มันจะต้องวกเข้าตรูด ทุกกะทู้เลย จากหน้ามาตรูด เอาส่ายตูดเยอะๆ

ของป๋ม เวลาสาวผ่าน หน้าจะไวอ่ะ หันฟับ เลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม