เรื่องระทึก กันนิสสัน เซฟิโร่ สด มะกี้นี้เอง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31777
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31777

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:sure: สด ๆ ผมจะเข้าซอยที่ทำงาน วชิระธรรม ซอย 4 (สุขุวิท 101/1 ) หากใครเป็นเจ้าถิ่นจะทราบว่าซอยนี้ จะเลี้ยวเข้ายาก ในเวลาทำงาน ผมก็มีความจำเป็นที่ต้องเลี้ยวเข้าที่ทำงาน ก็ ต้องกระดึบเข้าไป ที่ละเลน ประเด็น มันอยู่ที่ว่า พอกระดึบเข้าไปเลนนึง ก็ติดรถอีกเลนซึ่งขับ โต้โยต้าวีโก้ สีทอง ซึ่งอาจจะเป็นความผิดของผมด้วย ว่ากระดึบ ลึกไปหน่อย พอไฟเขียวเขาก็วิ่งออกมา ถูกกับกันชนผม ลากยาว แต่เขาไม่หยุดครับ ซึ่งจิงๆ โดนนิดเดียวก็น่าจะหยุดและบอกให้ผมถอย หรือเขาจะโยกซ้ายนิดนึงหลบรถก็ได้ สรุปเขาก็ถูกไอซุมล้อแต่งไปประมาณ 1 ฟุต พี่แกถึงหยุด และก็ลงมา กัน 2 ตัว จะลงมาสอยผม ซึ่งมานะนั่งกะแฟนอยู่ แล้วก็มาพูดจาหยาบคาบ ด่าผม ซึ่งจริงๆ ไม่ต้องทำขนาดนั่นก็ได้ และมันก็ใส่วาทะเด็ดประจำวัน ให้ผมว่า
เซฟิโร่ รถกระจอก ผมก็ ไม่รู้จะทำไง เพราะคงไปงัด คนตัวโตกว่าผม 2 ตัวไม่ไหว ก็ต้องทำใจ ให้แมร่งด่า ไป แล้วก็รอดสถานการณ์วิกฤติมาได้ เซ็งครับ แต่ก็ยังดีที่ไม่มีเรื่องมีราวให้เจ็บตัว สุดท้ายผมก็ไม่ได้โทษว่าเพราะผมขับรถคันนี้นะคับ มันยังเป็นรถที่ผมขับและมีความสุขกับมันเสมอ แต่ มีคนบางคน ไม่ได้รู้สึกดีอย่างเราและ รังเกียจ ด้วยเหตุผลใดก็แล้วแต่ แต่อยากให้เพื่อนๆ ระวัง ไว้บ้างก็ดีนะคับ :burn:

ด่าแบบนี้มีโกรธกันเลยล่ะครับ

แปลว่าคนด่าแบบนี้ เขาไม่มีปัญญาที่จะขับไม่กล้าที่จะลงทุนกับรถที่ชอบ
สรุปเหมือนเขาดูถูกตัวเอง เราพอใจในสิ่งที่เรามี และไม่ไปเบียดเบียนใครก็ดีอยู่แล้ว
ราคา รถไม่ใช้เครื่องกำหนดว่าใครเจ๋งกว่าใคร แต่การรักษาและการดูแลเอาใจใส่ และสามารถรวมกลุ่มคนที่ชอบได้นี้ซิ เจ๋งกว่า มันอยู่ที่ใจ

ด่าแบบนี้นะ...หืมๆๆ -"-

ดีแล้วที่ใจเย็นครับ อย่าเอามาเป็นอารมณ์ บนถนนมีร้อยพ่อพันแม่....
ปล่อยผ่านไปเถอะคับ ไวเจอกันอีกทีแบบไม่มีแฟนนั่งมาด้วยค่อยลงไปหวด อย่าให้ผู้หญิงเค้าเห็นว่าเราเป็นอันธพาลคับ
ปล.ผมอยู่ในซอยนี้แหละ ตรงวัดวชิรธรรมเลย ไว้วันหน้ามานั่งดื่ม ดับอารมณ์กันคับ 5555

หมั่นว่ะโอ

ด่าเหมือนดูถูก

เป็นตรูนะเมิงงงงงง......

พกของติดรถไปเลยครับ อิอิ มั่นใจก่าผมเคยโดนมาเหมือนกันประมาณนี้เด๋วนี้ไม่หวั่นแล้ว เหอๆๆ:biggrin:

ดีแล้วที่ใจเย็นครับ อย่าเอามาเป็นอารมณ์ บนถนนมีร้อยพ่อพันแม่....
ปล่อยผ่านไปเถอะคับ ไวเจอกันอีกทีแบบไม่มีแฟนนั่งมาด้วยค่อยลงไปหวด อย่าให้ผู้หญิงเค้าเห็นว่าเราเป็นอันธพาลคับ
ปล.ผมอยู่ในซอยนี้แหละ ตรงวัดวชิรธรรมเลย ไว้วันหน้ามานั่งดื่ม ดับอารมณ์กันคับ 5555

เห็นด้วยอย่างแรงมากะแฟนยอมๆแม่มไปเหอะ

ถ้าใครมาชนผมแล้วด่านะแม่มมีสอยกันบ้างอะ

เมื่อวานเลยครับไล่ไปกับวีโก้ขับกวนตีนมากไล่จี่ตูดตลอดปล่อยให้แซงแล้วไล่จี้ตูดมั้ง สักพักขับไปเจอโค้งครับวีโก้มันหลุดโค้งเกือบหมุนสะใจมากหลังจากนั้นมันก็ขับช้าเลยครับสะใจจิงๆ แปลกจิงขับเซฟนี่มักโดนพวกวิโก้ไล่ประจำเลย:wink:

พอได้ที่ดักขว่างแก้วแมร่ม เลยใช่ปะ

ด่าอย่างนี้ รถเมริงวิ่งถึง 200 เป่าวะสาดดด ออกห้างเมิงยังไม่ถึงล้านเล้ยยยย
ใครกระจอกกันแน่วะ

ผมว่าอันนี้มันเป็นเรื่องมารยาทส่วนตัวไม่น่าจะเกี่ยวกับรถเลยนะ เรียนน้อยสาดด

เห่อๆ ลองมาด่ากรุแบบนี้สิ

แถวบ้านด้วย

ถ้าเป็นผมจะตอบว่า

ก็พอๆกับ วีโก้ ตลาดไทยแหละคับ แต่แรงกว่า เยอะ 555555555

เห็นด้วยอย่างแรงมากะแฟนยอมๆแม่มไปเหอะ

ถ้าใครมาชนผมแล้วด่านะแม่มมีสอยกันบ้างอะ

เออ แระ..เตะแม่มให้หมอบเลย
(หมอบมาอุ้มมึงไปส่งโรงบาลนะ)

แหม่ จำสีทะเบียนได้มะ เจอแถวนี้ คงอยู่แถวนี้แหละ
เดี๋ยวคิดบัญชีให้...ระบายอารมย์ไปในตัว

ดีแล้วครับที่ไม่มีเรื่อง ซอยวชิระธรรมถนนแคบมากและรถเยอะ....ผมไปอู่เพื่อนทีต้องขับระวังๆๆ.......

บอลแพ้ คนไม่แพ้ เย่

ปล.ถูกกระทุ้ป่าวหว่า

ผมเมื่อปีที่แล้วก็เจอกับวีโก้ แบบว่าแม่งวิ่งจี้ตูดแล้วเปิดไฟขอทาง พอดีมีรถตู้อยู่ข้างหน้าผม ก็เลยต้องรอจังหวะ แต่แม่งทำซึ่ง แซงซ้ายผ่านรถผมไป แล้วมันก็แซงรถตู้คันหน้าผม จากนั้นไม่พอ แม่งดันปาดขวาตัดหน้ารถตู้ ทันใดนั้นมันก็เสียหลัก วิ่งลงข้างทางแบบหมุนตีลังกาประมาณ 3 - 4 ตะลบ แล้วก็มีพวกอะไหล่บางชิ้นหลุดกระเด็นปลิวขึ้นมา โชคดีที่ไม่โดนรถผม ผมว่าคนที่อยู่ในรถถ้าไม่ตายก็คงสาหัส ผมไม่รู้ว่าจะสะใจหรือสงสารดี ตลอดเส้นทางวันนั้นจนถึงบ้าน ( จันทบุรี - ยุดยา) ผมเห็นมีแต่วีโก้ที่ลงข้างทาง ถ้าไม่เชื่อให้ลองสังเกตุเวลาช่วงฝนตกถนนลื่น แม่งมีแต่วีโก้จริงๆ จนเดี๋ยวนี้ถ้าผมเห็นมันวิ่งมาใกล้ๆ ผมก็จะพยายามอยู่ห่างไว้ครับ

ปี๊ดดดด เลย ...

ออกแนวรถกระหลั่วอีกแระ
พวกนี้แม่งปากหมาจัง
แสราดดดด

น่าจะจำทะเบียนไว้ เอาไว้ส่อยตอนหลัง หึหึ

ให้หมีเก้นตะปบซะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม