รบกวนผู้ใจบุญช่วยกันหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31360
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31360

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมเจอมาใน CLUB JZ
[TBODY] [/TBODY]

ผม fw mail ส่งไปให้เห็นว่าเขาต้องการความช่วยเหลือครับ ยังงัยถ้าใครสะดวงก็ร่วมทำบุญนะครับ

From: worathep archarungruangrst
Sent: Thursday, March 13, 2008 3:42 PM

เรียนทุกท่าน
เพื่อนโอ๊ตประสบอุบัติเหตุ เมื่อวันศุกร์ที่ 7 มีนา 51 ที่ผ่านมา คนขับหลับใน รถชนตอหม้อสะพานทางลงเขา ที่จ.จันทบุรี คนขับไม่เป็นอะไร เพราะมี Air Bag
แต่เพื่อนโอ๊ตซึ่งเป็นคนนั่ง อาการสาหัส กระดูกซี่โครงหักทิ่มปอด ผ่าตัดม้ามออกไปแล้ว 1 ข้าง ตับแตก 4 จุด อวัยวะอื่นๆ ทำงานได้ไม่ดี ตอนนี้ยังอาการโคม่า แต่ทุกคนก็มีความหวัง หวังว่าจะมีปาฏิหารย์
ตอนนี้ได้ย้ายมารักษาตัวต่อที่กรุงเทพแล้ว อยู่แผนก ICU รพ.จุฬา

ตอนนี้เพื่อนโอ๊ตต้องการเกล็ดเลือดอย่างมาก (กรุ๊ปอะไรก็ได้ เพราะสามารถแลกกันได้) ขอความกรุณาเพื่อนๆ ที่พอจะบริจาคเกล็ดเลือดได้ ช่วยไปบริจาคที่ รพ.จุฬา
แจ้งว่าขอบริจาคเกล็ดเลือด ให้ /'/น.ส.สกาวรัตน์ วสันติอุปโภคากร/'/ ย้ำว่า เกล็ดเลือด นะคะ ไม่ใช่บริจาคเลือด หรือใครบริจาคไม่ได้ ช่วย forward ไปให้เพื่อนๆ ให้มากที่สุดค่ะ
สงสารพ่อแม่เค้า ตอนนี้เอาแต่ร้องไห้ ไม่ได้กิน ไม่ได้นอนเลย เพื่อนโอ๊ตคนนี้เป็นคนดีมาก ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ ช่วยดลบันดาลให้่ท่าน และครอบครัวประสบแต่ความสุขความเจริญ ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ และอุบัติภัยใดๆ ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยเทอญ..

โอ๊ต
ปล. ไงลองติดต่อทาง ร.พ.ดูนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม