กรณีมีเครื่องไม่มีเลข แต่อยากให้มีเลขจะได้เข้าเล่มได้ ต้องทำไง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31543
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31543

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
กรณีมีเครื่องไม่มีเลข แต่อยากให้มีเลขจะได้เข้าเล่มได้ ต้องทำไง

ใครมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยครับ :verwirrt: :verwirrt: :verwirrt:

ใครมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยครับ :verwirrt: :verwirrt: :verwirrt:

ไปหาซื้อเลขเครื่องมาครับ พวกทที่เครื่องพัง
แล้วเอาเลขไปหาที่ตอกครับ นั่นแหละแล้ว
แล้วก้ทำใบซื้อขายเครื่องกันซะครับ อ้อ
เลขเครื่องที่เอามาต้องสามารถซื้อขายได้ด้วยนะ
หมายถึงเครื่องตัวนั้นต้องแจ้งลงเล่มแล้วพัง
ก้ประมาณนี้ครับ วิธีอื่นรอคนอื่นมาตอบละกันครับ

วิธีที่ผมรู้ก็มีแต่แบบของพี่กอล์ฟอะครับ

แบบที่สมัยก่อนโน้นนานมากแล้วที่เพื่อนผมเคยทำเนี่ย
ก็คือมันไปหาเครื่องรุ่นเดียวกับมัน (4A-GZE) ที่พังแล้วยกลงแล้วก็ทำหนังสือซื้อขายกับเจ้าของเครื่องเดิม
ว่าเจ้าของเดิมขายเครื่อง เลขเครื่องนี้ ให้กับเจ้าของใหม่
แล้วก็ไปหาที่ที่รับตอกเลขเครื่อง ตอกเลขใหม่เข้าที่เสื้อของเครื่องเรา แต่ตอนนั้นเพื่อนผมมันให้อู่จัดการให้อะนะ

แล้วก็เอาหลักฐานพวกสำเนาเล่มทะเบียนหน้าที่มีเลขเครื่องเดิมอยู่ กับหน้าที่เจ้าของเดิมทำเรื่องแจ้งเปลี่ยนเครื่องจากเครื่องเดิม เป็นเครื่องใหม่น่ะครับ
แล้วมันก็เอาไปแจ้่งที่ขนส่งอะครับ ประมาณนี้

เลขของเครื่องอะไรครบ ถ้า 1 เจ ผมมีอยู่ 2 เลข 089-8357272

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม