เรื่องโช๊คกับล้อครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ TONGDODOTEE
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

TONGDODOTEE

Register
เข้าร่วม
17 มีนาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมเปลี่ยนโช๊คหน้าเป็นTein HA พอเอาล้อใส่เป็นเรื่องเลยครับ ยางเบียดสปริงครับเลยต้องรองสเปนเซอ 10 มิล เลยอยากถามว่าถ้าผมจะเปลี่ยนล้อควรเป็นขนาดไหนดีครับ ของเดิมใส่ 215/55/R16 ออฟ 40 จะใส่ 215/45/R17 ควรใส่ ออฟ เท่าไหร่ดีครับ
attachment.php

ผมเปลี่ยนโช๊คหน้าเป็นTein HA พอเอาล้อใส่เป็นเรื่องเลยครับ ยางเบียดสปริงครับเลยต้องรองสเปนเซอ 10 มิล เลยอยากถามว่าถ้าผมจะเปลี่ยนล้อควรเป็นขนาดไหนดีครับ ของเดิมใส่ 215/55/R16 ออฟ 40 จะใส่ 215/45/R17 ควรใส่ ออฟ เท่าไหร่ดีครับ
attachment.php

ถ้าตามที่ว่ามา รอง 10 มิลแล้วไม่ติด ก็ลบ offset ล้อไปอีก 10 อ่ะคับ ก็ประมาณ +30 คับผม ส่วนหน้ากว้างก็ตามสบายเลยคับ แต่อย่าให้มันกว้างเกินขอบของยางไปเท่านั้นเอง :wink:

อาการนี้ล้อ R32-GTR อะคับน่าจะลงตัว

ถ้าล้อ 8 นิ้วขอบ 17 เอาสัก 35 ก็พ้นแล้วครับ 32 นี่เหลือๆ 30 นี่โคตรห่างแล้วคับ

ให้โรงกลึงเค้า กลึงตัวล่นโชคให้เข้าไปข้างในอีกอ่ะคับ โชคมันจะเขยิบไปข้างในรถอีก ผมเรียกไม่ถูกเหมือนกัล พี่จุ๊ซเค้าแถมมาให้ :brick:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม