เร่งไม่ขึ้นครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ yoyosun
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

yoyosun

Register
เข้าร่วม
20 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมติดแก้สครับ ตอนใช้แก๊สก็ปกติดี แต่พอใช้น้ำมันกลับเร่งแล้วรถวิ่งแบบอืดๆครับ ตอนแรกที่ติดแก๊สใหม่ๆก็ไม่เป็นครับ

:dribble: ลองล้างปีกผีเสื้อดูนะครับ.และซื้อน้ำยาล้างหัวฉีดที่ใส่ผสมกับน้ำมันเชื้อเพลิงและลองวิ่งน้ำมันเหยียบคันเร่งให้เกิน 2500รอบระยะทาง 5kmจะช่วยให้อาการดีขึ้น สาเหตุน่าจะมาจากเขม่าแก๊สที่ไปเกาะหัวฉีด ก่อนดับเครื่องประมาณ2 kmให้วิ่งน้ำมันแทนแก๊ซเพื่อไม่ให้หัวฉีดตันครับ.ต้องทำทุกๆวันครับ.ผมก็เปงครับ.และก็หายเปงปกติแล้วครับ.:dribble:
ผมติดแก้สครับ ตอนใช้แก๊สก็ปกติดี แต่พอใช้น้ำมันกลับเร่งแล้วรถวิ่งแบบอืดๆครับ ตอนแรกที่ติดแก๊สใหม่ๆก็ไม่เป็นครับ

ลองดูเรกกูเรทด้วยนะครับ อาการเร่งไม่ขึ้นชอบเกิดจากเร็กกูเรทเป็นส่วนใหญ่ครับ แต่อาการที่จะเกิดกับเรื่องแรงดันน้ำมัน (เร็กกูเรทและปั๊มติ๊ก)ก่อนที่จะเร่งไม่ขึ้นมันจะมีอาการตอนสตาร์ทก่อนครับ หลังจากออกตัวไปแล้วถึงมีอาการเร่งไม่ขึ้นตามมา ถ้าจะให้ดีขอข้อมูลอีกหน่อยครับ ว่ามีอาการผิดปกติอะไรบ้าง เช่นตอนสตาร์ท ตอนเดินเบาเป็นต้นครับ ถึงจะสามารถบอกให้ใกล้เคียงกับปัญหาได้ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้ผมstartน้ำมันไม่ได้แล้วครับ จะทำอย่างไรดี

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม