อาการตัวร้อนครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ kriang
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

kriang

Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ความร้อนขึ้นครับ เวลาวิ่งเร็วๆ ก็ขึ้นมาเกินครึ่ง ยิ่งถ้าแดดร้อนๆ รถติดๆ ขึ้นมาเกือบฮีตเลยครับแต่ถ้า ตอนเย็นหรือกลางคืน ไม่เป็นไรเลย
สิ่งที่ทำมาแล้ว
1. เปลี่ยนฟรีปั๊ม
2. ล้างหม้อน้ำแบบแยง แล้วใส่น้ำยา ไป 2 ขวด
อาการยังไม่ดีขึ้นเลยครับ รบกวนใครเคยมีประสบการณ์ ช่วยด้วยครับ

ลองดูกรณีของรถผมนะครับ อาจจะดูแปลกๆ แต่ได้ผลแบบเห็นๆครับ

ของผมตอนซื้อรถมาเป็นกระจังหน้า12v วิ่งปกติความร้อนไม่ขึ้น แต่รถติดความร้อนขึ้นมาประมาณ70%
พอเปลี่ยนเป็นกระจัง24v ดีขึ้นมาหน่อย เวลารถติดๆขึ้นช้าลงครับ และก็ไม่มากเหมือนตอน12v
ตอนนี้ผมใช้กระจังรุ่นอูมอยู่ครับ ความร้อนแทบจะไม่ขึ้นเลยครับ

ลองดูนะครับเรื่องเล็กๆน้อย เสียเงินไม่มาก (ลองถอดกระจังหน้าออกก่อนก็ได้ครับ ดูว่าจะขึ้นมั้ย)

น่าจะเล็งที่ฝาสูบได้แล้วหล่ะคับ

แต่ยังเหลือ ฝาหม้อน้ำ วาวล์น้ำ ที่ยังไม่ได้ลองนี่

ลองเช็คดูว่าพัดลมที่แผงแอร์ยังดีหรือปล่าวครับ ถ้าลมไม่แรงจอดรถติดนานๆก็ร้อนนะครับ

เช็ควาวล์น้ำดูก่อนว่ามันเปิดหรือเปล่า วิธี ถอดวาวล์น้ำไปต้มน้ำเดือดๆว่าวาวล์น้ำเปิดหรือเปล่า ถ้าไม่เปิดเป็นอันว่าพัง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม