ไฟเตือนน้ำมันไกล้หมดวิ่งได้อีกกี่โลครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31620
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31620

not.3 phuket {*_*}
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
12 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากรู้ว่าไฟเตือนน้ำมันไกล้หมดวิ่งได้อีกกี่โลครับพอดีช่วงนี้วิ่งไฟเหลืองขึ้นบ่อยๆ:confused:

ตอนนู๊นที่ผมเจอ ช่วงที่ปั๊มมันปิด 4 ทุ่มน่ะครับ ไม่มีปั๊มเติม
ตอนนั้นประมาณตี 3 ได้ ไฟเตือนขึ้นประมาณช่วงเกือบๆ รังสิต ผมขับไปจนถึงหอพักในนวนคร ด้วยความเร็วคงที่ 60 กม./ชม. รอบ 1500 รอบตลอดทาง เลี้ยงคันเร่งเรื่อยๆ ไม่ค่อยเบรค ไม่เร่งแซง

ขับไปจนรถดับพรึ่บๆๆ ที่ปากทางเข้าซอยหอพัก ระยะทางจากรังสิตถึงหอพักผม ก็ตกประมาณ 20 โลนิดๆ อะครับ

คือที่มันดับ คือดับจริงๆ เลยอะครับ เพราะสตาร์ทต่อก็ไม่ติดแล้ว เลยต้องช่วยกันเข็นกับแฟน ไปจนถึงหน้าหอพักเลยอะ
เช้ามาก็นั่งวินมอไซค์ไปซื้อน้ำมันมาเติม

แต่คันอื่นอาจจะไม่เท่านะ อาจจะวิ่งได้มากกว่าผม เพราะถังน้ำมันผมมันบุบเยอะอะครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอคุณครับคุนchampz

ของผมพอเตือนปุ๊บ อีกประมาณ ไม่ถึง 10โล ถ้าไม่เจอปั๊ม มีเข็นครับ

ประมาณ 30 โลคับ..ทั้งนี้ต้องใช้ความเร็วไม่เกิน 60 รวมทั้งปิดแอร์...:brick: :wink:

ประมาณ 30 โลคับ..ทั้งนี้ต้องใช้ความเร็วไม่เกิน 60 รวมทั้งปิดแอร์...:brick: :wink:

ถะถะถะถะ ถูกต้มนะคร๊าบบบบบบบบบ !!!:biggrin:

40ก็พอน้า ลมมันเย็น..? :byebye:

ของผมตอนนั้นก้ประมาณ เกือบ20โล ขับเรื่อย ๆ ไม่เปิดแอร์ เครื่อง 12 v.

ของผมได้ประมาณเกือบ30 โล ครับ ปิดแอร์ ขับไม่เกิน80

ของผมได้ประมาณเกือบ30 โล ครับ ปิดแอร์ ขับไม่เกิน80

รถพี่กอล์ฟวิ่งได้ไกล เพราะใช้พลังงานแสงอาทิตย์ควบคู่ไปด้วย เป็นระบบไฮบริด 555555555

เครื่องเจโบ ไฟขึ้นที่พญาไท ค่อยๆวิ่งขึ้นทางด่วนมาเรื่อยๆ มาหยุดสนิท ที่ กิ่งแก้วบางพลี นอนในปั๊มเลย รอมันเปิดตอนเช้า สนองนโยบายปิดปั๊ม 4 ทุ่ม

รถพี่กอล์ฟวิ่งได้ไกล เพราะใช้พลังงานแสงอาทิตย์ควบคู่ไปด้วย เป็นระบบไฮบริด 555555555
หน้าผากนะ ไม่ใช่โซล่าเซล

ไฟเตือนน้ำมันไม่เคยขึ้นคับ ...

เลยไม่รู้ ว่า ไปได้ไกลแค่ไหน ...

ปล. ไม่ได้เหลือ มีตังเติมนะคับ ... ไฟเสีย -*-

ราว ๆ 25 โล+/- แต่ ไม่ได้เติมน้ำมันมานานแระ
เลยไม่สนใจไฟเตือนน้ำมัน
555++

ราว ๆ 25 โล+/- แต่ ไม่ได้เติมน้ำมันมานานแระ
เลยไม่สนใจไฟเตือนน้ำมัน
555++

มึงถ่ายน้ำมันในถังมึงให้กรุจะมีประโยชน์กว่านะ

ไม่รู้เพราะรถผมทำใหม่ วิ่งใด้ 40โล โดยการดันปั้มติกลงไปอีกเกิบติดก้นถังเลยอิอิ( ปล รถผมไม่มีพลังงานเเสงอาทิตย์ ละไม่ใช่ ระบบ ไฮบริดด้วย ) กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

24v เหลืองไปเรื่อยๆ ใจหายเลย เจอปั๊มแล้วก้อเติม จำไม่ผิดแน่ๆตอนนั้นได้มากกว่า 50กิโล ที่ความเร็วไม่ต่ำกว่า 80 ปิดแอร์วิ่งครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม