ช่วยมาแนะนำหน่อยดิ ว่าความคิดนี้เข้าท่ามั้ย??????

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31301
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31301

GiftZa/'/ โลมาขี้เมา@โคราช
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า อยากได้กระทะล้อกว้างๆ กว่านี้ ได้ซัก 9-10 นิ้วก็ยังดี

แต่ติดอยู่ที่ไม่อยากเปลี่ยนแม็ค (ชอบรายนี้ 5ก้าน)

จากที่ได้ลองดูๆ ไอ้ล้อสวยๆตรงตามที่ต้องการ (หน้า8หลัง9 อะไรงี้) จะไม่มีสี่รูเลย

ตอนนี้ก็เลยมาคิดว่า ถ้าหา แม็คหน้ากว้างซัก 9-10 ได้ซักสองวงมาใส่หลัง มันก็จะมีปัญหาหาอยู่ที่
1 จะเปลี่ยนดุมหลัง (ล้ออะไหล่เวลาจะใส่ก็ลองแปลงจากห้ารู เป็นสี่รู)
2 ไม่เปลี่ยนดุมแต่ติดตัวแปลงจากสี่รู เป็นห้ารู (เวลาเปลี่ยนล้ออะไหล่ก็เอาออกไปก่อน)

พี่น้องมีความคิดเห็นเป็นประการใด เรื่องของเรื่อง อยากได้ล้อหลังให้หน้ามันกว้างกว่าเดิม และเสียดายแม็คเดิม และไม่อยากเจาะดุมหน้า (กลัวมันสั่น)

เชิญแสดงความคิดเห็นหน่อย ก็แค่คิดๆอยู่ แต่คงยังไม่ทำ (ต้องทำสีก่อน หลังคากลับยี่ปุ่นแล้ว:cry: )

หรือว่ามีอะไรแนะนำเชิญคับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นและแนะนำ
ส่วนคนเข้ามาแซว เดี๋ยวเจอกัน เร็วๆนี้ 555

ไปสวนมะลิการช่างผ่าล้อให้เป้น 9 นิ้ว
อยากเจอแซวซะหน่อย ขับไปเหอะ
วันๆคงไม่ค่อย ได้ขับรถจะขับไปโชว์ใคร
เคยแตะมั่งเปล่ารถอ่ะ เมีย เอาไปใช้ไม่ใช่เรอะ
แซวแล้วนะถ้าไม่เจอเร็วๆนี้มีเฮ

พี่จะเอาอะไรก็เอาสักอย่างสิพี่ สรุปว่ารถพี่ 4 รู แต่อยากใส่แม็ค 5 รูว่างั่น

พี่ก็เปลี่ยนดุมเหอะพี่ ตอบ ข้อ 1 แล้วทำไมพี่ไม่ หาล้ออะไหล่ใหม่ที่มัน 5 รูละเพ่

ตอบข้อ 2 ก็ทำดังนั่นละคับ แต่ ทำสเปเซอร์ 4 รู ออก 5 รูเนี่ย 4 อัน หลายตังค์นะ แลจะแพงกว่าเปลี่ยนดุมรึป่าว

ล้อ 17 แบบ 4 รู ส่วนมากที่ผมเจอจะเป็นหน้า 7 หลัง 8 ซะส่วนใหญ่อะน้า หน้ากว้างๆ ก็น่าจะมีแหละ แต่คงหาเจอโคตรยาก

แต่ถ้าอยากได้ล้อ 4 รูหน้ากว้างๆ จริงๆ ก็คงต้องผ่าแหละ แล้วเอาไปใส่เป็นคู่หลัง ขับใช้งานธรรมดาไม่เป็นไร แต่ใส่แข่งนี่ ไม่แนะนำ

แต่ถ้าให้ผมแนะนำ ถ้าไม่อยากเจาะดุมนะ(ทั้งๆ ที่เจาะดุมประหยัดกว่า
ราคาประมาณค่าเจาะดุม 5 รู ดุมละ 250 ค่าน็อตที่เพิ่มต่อดุมตัวละ 50) ไปหาซื้อสเปเซอร์แบบแปลง 4 รูเป็น 5 รูแบบมีตีเซ็นเตอร์บอร์
ความหนามันจะประมาณ 1 นิ้วขึ้นไปถึง 2 นิ้วแล้วแต่ชอบ ราคาก็น่าจะตกคู่ละ 1600-2000
แล้วไปเอาล้อ 5 รูหน้ากว้าง 9 นิ้วแล้วยัดยาง 255 เข้าไป
แค่นี้ก็ล้นจนเจี๊ยวปลิ้นแล้วน้า

ล้อ 17 แบบ 4 รู ส่วนมากที่ผมเจอจะเป็นหน้า 7 หลัง 8 ซะส่วนใหญ่อะน้า หน้ากว้างๆ ก็น่าจะมีแหละ แต่คงหาเจอโคตรยาก

แต่ถ้าอยากได้ล้อ 4 รูหน้ากว้างๆ จริงๆ ก็คงต้องผ่าแหละ แล้วเอาไปใส่เป็นคู่หลัง ขับใช้งานธรรมดาไม่เป็นไร แต่ใส่แข่งนี่ ไม่แนะนำ

แต่ถ้าให้ผมแนะนำ ถ้าไม่อยากเจาะดุมนะ(ทั้งๆ ที่เจาะดุมประหยัดกว่า ราคาประมาณค่าเจาะดุม 5 รู ดุมละ 250 ค่าน็อตที่เพิ่มต่อดุมตัวละ 50) ไปหาซื้อสเปเซอร์แบบแปลง 4 รูเป็น 5 รูแบบมีตีเซ็นเตอร์บอร์
ความหนามันจะประมาณ 1 นิ้วขึ้นไปถึง 2 นิ้วแล้วแต่ชอบ ราคาก็น่าจะตกคู่ละ 1600-2000
แล้วไปเอาล้อ 5 รูหน้ากว้าง 9 นิ้วแล้วยัดยาง 255 เข้าไป
แค่นี้ก็ล้นจนเจี๊ยวปลิ้นแล้วน้า
เจี๊ยวแกยังกะหนอนไม่ไผ่..!
มานจาปลิ้นยังไงหว่า?....!!!.......นึกม่ายอ่อก................ :sexy_girl: :biggrin:

ถ้าจะเล่นแบบนี้ เน้นประหยัดด้วยใช่ไม๊

กลึงอเดปเตอร์มิเนียมมาอันนึง แบบ 4 ออก 5

แล้วก็หาล้อ 9 หรือ 10 ก็ตามใจ แต่เอาออฟที่มันหลบในหน่อย + เยอะๆ เพราะ อเดปเตอร์มันเพิ่มความหนามาแล้ว อย่างน้อยก็ 1 นิ้ว

ผมว่าเปลี่ยนดุมจะปลอดภัยกว่านะ เห็นเค้าว่ากันว่า ใช้ดุม ไมตี้ 5 รูน่ะครับถูกหน่อย คุณภาพเหมือนกับดุม sky ผิดถูกอย่างไรขออภัย แล้วถ้าใช้กับจานเดิมก็เจาะรูเอาเป็น 5 รู

น้า ผมเจอออกจะเยอะแยะ 4 รู หน้ากว้างๆ อ่ะ ค่อยๆ หาจิ

ของผม 4 รู หน้า 9 +11 หลัง 10 -5 แน่ะ เหอๆ 18 :go:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกท่านที่ออกความคิดเห็น

มีท่านอื่นอีกมั้ยคับ

ปล..ไอ้เจี้ยก็อฟ....

ขอบคุณทุกท่านที่ออกความคิดเห็น

มีท่านอื่นอีกมั้ยคับ

ปล..ไอ้เจี้ยก็อฟ....

อ้าวมาด่ากันทำไม เดี๋ยวโยนไอ้ตัวใส่หมวกให้ยีราฟ กินซะเลย

อ้าวมาด่ากันทำไม เดี๋ยวโยนไอ้ตัวใส่หมวกให้ยีราฟ กินซะเลย
อ่าวๆๆน้า....น่านมานลูกโป๋มมมมมมมมมม....!!!:eeek:

..ขี้เกียจเล่า..เรื่องมานยาวววววววววว.................:wink: :smile: :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม