รถสั่นตีปลอกล้อ+ถ่วงจี้ก็ไม่หาย ทำไงต่อดีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ turbofever
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

turbofever

Member
Register
เข้าร่วม
30 พ.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถพวงมาลัยสั่นที่ความเร็ว100+ ไปตีปลอกล้อ+ถ่วงจี้ก็ไม่หาย ทำร้านที่เขาว่าถ่วงเก่งๆย่านรามอินทรา ทำแล้วก็ดีกว่าก่อนทำครับ แต่ยังสั่นอยู่มาก ร้านที่ถ่วงจี้ผมถามช่างว่ายางบวมไหมล้อดุ้งไหม เขาก็ไม่ตอบ ทำเสร็จก็บอกแค่ว่าเสร็จแล้วน่าจะดีขึ้น มันก็ดีขึ้นแต่ไม่หายครับ ยิ่งช่วงเข้าโค้งบนทางด่วนยิ่งสั่นหนักกว่าทางตรง แต่ทางตรงต่ำกว่า100ปกติไม่สั่นครับ

น่าจะเป็นที่อะไร เกี่ยวกับที่ผมใส่ล้อกว้างแต่ยางแคบไหมครับ ล้อ9 ใส่ยาง215 พวกลูกหมากบูชก็เปลี่ยนมาหมดแล้วครับ

ลูกหมากปลายแร๊ค ดุมล้อ

เจ็บปวดแทนเลย ผมก็เป็นนะ แต่หายแล้ว ดุมเจาะป่าวครับ ขอสันนิฐานเคสนี้หน่อยครับ

เจ็บปวดแทนเลย ผมก็เป็นนะ แต่หายแล้ว ดุมเจาะป่าวครับ ขอสันนิฐานเคสนี้หน่อยครับ

ดุมเจาะใช่แล้วครับ ทำร้านแถวสายไหมครับ พี่ทำไงถึงหายครับ ถ้าเป็นชื่อร้านแนะนำผมในนี้ หรือรบกวน PM บอกผมด้วยครับ ขอบคุณครับ

เปลี่ยนดุมไงครับ ใช้ดุม Silvia ครับ ล้อกว้างขนาดนั้นดุมเจาะไม่รอดหร๋อกคับ ใส่ฮับก็ฮับเถอะไม่รอดครับ สั่นแน่ ๆ
ปกติจะสั้นที่ความเร็ว 100-120 ต่ำกว่านั้นหรือมากกว่านั้นไม่สั่น ลองกดทะลุมากกว่า 120 ไปดิ ไม่สั่นแน่

เกิน100+สั่นหมดเลยครับ เหยียบขึ้นถึง150ก็สั่นมากครับ แต่ตัวรถไม่สั่น สงสัยอีกอย่างล้อมือสองญี่ปุ่นที่ได้มา แต่ตอนไปเปลี่ยนยาง+ถ่วงจี้ก็ถามช่างแล้วว่าล้อปกติไหม ทั้งสองที่ก็ไม่ได้บอกว่าล้อต้องซ่อม ส่วนยางถอดจากล้อเดิม ตอนใส่อยู่ไม่สั่นครับ

ยืนยัน เปลี่ยนดุม. หรือมีล้อ GTS ไหม หรือล้ออะไรก็ได้ขนาดกว้างประมาณ 7.5 นิ้ว ลองใส่แล้ววิ่งดูจะไม่สั่น หรือสั่นก็น้อยมาก

ยืนยัน เปลี่ยนดุม. หรือมีล้อ GTS ไหม หรือล้ออะไรก็ได้ขนาดกว้างประมาณ 7.5 นิ้ว ลองใส่แล้ววิ่งดูจะไม่สั่น หรือสั่นก็น้อยมาก
ขอบคุณครับ สรุปคือถ้าล้อกว้างมากเช่นล้อหน้า9นิ้ว ถ้าเป็นดุมเจาะจะสั่น ดุมเจาะเหมาะแค่ล้อแคบใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ สรุปคือถ้าล้อกว้างมากเช่นล้อหน้า9นิ้ว ถ้าเป็นดุมเจาะจะสั่น ดุมเจาะเหมาะแค่ล้อแคบใช่ไหมครับ

ผมมีรถในครอบครองก็เกือบ7ปี ก็เพิ่งจะเห็นว่าเป็นดุมเจาะเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา เปลี่ยนทุกอย่างที่เป็นอะไหล่ช่วงล่าง โช็ค ยาง แร็ค ทำไงก็ไม่หาย ล่าสุดเข้าไปกลึงปลอกมา คนรู้จักแนะนำมา กลึงมาหายเลย วัสดุที่ใช้คืออลูมิเนี่ยม ดุมกับล้อและปลอกเหมือนชิ้นเดียวกันเลย ตอนใส่แน่นมากต้องตีเข้าเลย ถ้าอยู่ไม่ไกลจากรามอินทราก็โทรมานะ เผื่อหายเหมือนผม ถึงไม่หายขาด อย่างน้อยมันก็ดีขึ้น:coolly-0033:

ผมมีรถในครอบครองก็เกือบ7ปี ก็เพิ่งจะเห็นว่าเป็นดุมเจาะเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา เปลี่ยนทุกอย่างที่เป็นอะไหล่ช่วงล่าง โช็ค ยาง แร็ค ทำไงก็ไม่หาย ล่าสุดเข้าไปกลึงปลอกมา คนรู้จักแนะนำมา กลึงมาหายเลย วัสดุที่ใช้คืออลูมิเนี่ยม ดุมกับล้อและปลอกเหมือนชิ้นเดียวกันเลย ตอนใส่แน่นมากต้องตีเข้าเลย ถ้าอยู่ไม่ไกลจากรามอินทราก็โทรมานะ เผื่อหายเหมือนผม ถึงไม่หายขาด อย่างน้อยมันก็ดีขึ้น:coolly-0033:
ผมไปตีมาแล้วครับที่รามอินทรา กม.2 ตรงข้ามสนามมวยลุมพีนีใหม่ ร้านคนแถวนั้นแนะนำครับ แต่ใส่แล้วคือดีขึ้นครับ ต่ำกว่า100แทบไม่สั่น แต่เกินร้อยก็มาเต็มครับ วันพรุ่งนี้จะไปอูแถวลาดพร้าวครับ ดุมตอนนี้ผมมีs14 กับดุมเิิดิมยังไม่เจาะไปให้ช่างเลือกครับ แต่ยังสงสัยล้ออยู่ครับอีกจำเลยนึง

ผมไปตีมาแล้วครับที่รามอินทรา กม.2 ตรงข้ามสนามมวยลุมพีนีใหม่ ร้านคนแถวนั้นแนะนำครับ แต่ใส่แล้วคือดีขึ้นครับ ต่ำกว่า100แทบไม่สั่น แต่เกินร้อยก็มาเต็มครับ วันพรุ่งนี้จะไปอูแถวลาดพร้าวครับ ดุมตอนนี้ผมมีs14 กับดุมเิิดิมยังไม่เจาะไปให้ช่างเลือกครับ แต่ยังสงสัยล้ออยู่ครับอีกจำเลยนึง

ลองใส่ดุมเดิมหรือ5รูที่ไม่เจาะดูครับ เผื่อหาย เอาใจช่วยครับ

ของผมก็เป็นคับ แก้ทุกอย่างดีขึ้นแต่ก็ไม่หาย เพิ่งเจอสาเหตุคือดุมเจาะนั่นแหล่ะคับ ตรงน็อตล้อที่เค้าเชื่อมไว้มันคลายมา แค่ตัวเดียว อ็อกใหม่ให้มันแน่นทุกตัว แค่นี้มาวิ่งหายสั่นเลยคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม