Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ถามทีครับเรื่องเครื่อง....1j-ge กะ 25 de กินแก็สสสสส

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31499
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31499

DOE.(รักคนอ่าน..555)
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
สนใจ 1j ge กะ rb 25de ออโต้ทั้งคู่ จะเอามากินแก็สสสสสสสส....

ถ้าเอาจิง ๆ ยาว ๆ เปลี่ยนครั้งเดียว ใช้จนประเภทไทยมีหิมะตก จนเครื่องหมดเกาะญี่ปุ่น555++ ....

1.ตัวไหนน่าสนครับ ใจผมชอบความอึด j แต่ก็รักตรงรุ่น rb
2.ทั้ง j กะ rb ราคาเครื่อง+วางเท่าไหร่ วางจบจนพร้อมวิ่งกลับบ้านได้...

อยากรู้จากผู้ที่เคยใช้ครับว่าแต่ละตัว เป็นไงบ้าง...เอาคำตอบจริง ๆ นะครับ ประเภท รักใคร ขับอะไรเชียร์นั้นไม่เอา...เด้อพี่น้อง....ขอเป็นตัวไม่โบ ทั้ง 2 เลยนะ

-อีกเรื่อง 1j-vvti กะ 1j-ธรรมดา ต่างกันเยี่ยงไร และราคา? แล้วถ้าเล่น 1jควรลงตัวไหนดี แล้วผมเข้าใจถูกอะเปล่าว่า vvti คล้าย ๆกะ vtec ของ honda ผิดไปขออภัย....นะพี่น้อง

แล้ว 2j ไม่โบ ล่ะ ครับท่าน..........:biggrin:

ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมตอบนะครับผมมมมม....:smile: :smile: :smile:

25de กินอยู่ 5.กว่าโล/ลิตร แบบมีแลมด้า ในเมือง

ถ้าจะเล่นโตต้า

ไปมองโน่น 2j-ge 1j-ge มองข้ามไปเลยวางแล้วจะมานั่งเสียใจทีหลัง ว่าเพิ่มอีกหน่อยได้แรงกว่าอีก จะใช้แก๊ซเล่น ซีซี เยอะไปเลยไม่ต้องกลัว

เอาแค่ 2j-ge พอ ไม่ต้องมองตัว vvti ไม่เหมาะกับแก๊ซ ทั้งไฟ และชิ้นส่วนภายใน

ส่วนอาร์บี 25de กินเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว กินพอกับ 2 j-ge ตก 6 โลกว่าในเมือง

ในเมื่อกินขนาดพอๆกัน เล่นซีซี เยอะๆดีกว่า มันส์กว่าเยอะ

ตามที่พี่แม๊กบอกเลยพี่ด้วง เจ แน่นอนกว่าถ้าจะติดแก๊ซ นะ ส่วนจะ1เจ 2เจ ก็ตัดสินใจเอาคับตามงบประมาณในท้องพระคลัง 55555

ฮี้ววววๆจะแรงแว้ววววววววววว:biggrin:

แล้วเรื่องราคาอะครับพี่น้อง เท่าไรหนอ.....
1เจ ค่าแรง ค่าวาง ค่าเครื่อง...?
2เจ ค่าแรง ค่าวาง ค่าเครื่อง...?

ปล.แล้วนอกจากเรื่องเบรค ผมต้องเซท อะไรเพิ่มเติมบ้าง เฟืองท้าย ช่วงล่าง ฯลฯ อะไรเป็นต้น

ขอบคุณครับผม..........

ขอเกียร์เดิม12v จบข่าว....

2j ไม่โบ ที่สงขลาค่าเครื่องพร้อมวางประมาณ 45000-48000 ครับ
:smile:

ขอบคุณน้า แมกมาก ๆ เห็นภาพเลย...ให้คำตอบผมได้ตลอดจิง ๆ ...แหล่ม

จะลองไปคิดดูครับ ดูเงินในหน้าตักก่อน...ว่าพอไหวไหม
แล้วแพงกว่านิดหน่อยนี้กี่บาทอะน้า...ขอบคุณอีกครั้ง.ครับ

ก็ไม่ต้องรีบวางสิ ถ้าเงินยังไม่พอ ก็ทนขับๆไปก่อน

จนกว่ามันจะพลีชีฟคาหน้าที่แล้วค่อยวาง

วางตูมเดียวจบ ดีกว่า วางไป ตามเก็บ แถมมานั่งเสียใจว่า ทำไมตูไม่เก็บเงินรออีกนิด วางที่ดีกว่าฟ่ะ

ขอถามด้วยคนนะครับ 1j ge เกียร์ธรรมดามีไหมครับ..
-เกียร์ 12V ธรรมดาใช้เลยได้ป้าวครับ มันดีไหม
เห็นคนรู้จักจะเอากระบะไปติดตั้ง แต่ใช้เกียร์ธรรมดาของเดิมติดมา ส่วนเครื่องเก่าก็ได้ราคา 10000 และถ้า12Vยังใช้ได้เค้าจะรับซื้อป้าวครับ(ราคาประมาณเท่าไร) ....

2j ge เร้ย ลูกเพ่ม้วนเดียวจบ ไม่จุกจิกไม่กวนใจ
ไม่มีกินข้าวลิง ซิบอกให่:biggrin:

ขอถามด้วยคนนะครับ 1j ge เกียร์ธรรมดามีไหมครับ..
-เกียร์ 12V ธรรมดาใช้เลยได้ป้าวครับ มันดีไหม
เห็นคนรู้จักจะเอากระบะไปติดตั้ง แต่ใช้เกียร์ธรรมดาของเดิมติดมา ส่วนเครื่องเก่าก็ได้ราคา 10000 และถ้า12Vยังใช้ได้เค้าจะรับซื้อป้าวครับ(ราคาประมาณเท่าไร) ....

1j-ge ผมว่าน่าจะลองชนกะพวก1g ก็น่าจะพอนะ ราคาถูกมาหน่อย เพราะถ้าชนเกียร์เจแท้ๆราคามันสูงมากๆ แต่ชนกับเกียร์เดิม12วาล์ว ไม่ได้แน่นอนคับ

12วาล์วขายได้ไม่น่าจะเกิน5พันนะคับ พร้อมเกียร์

จากประสบการณ์ของตัวเอง
ในความคิดผม วางเครื่องเทอร์โบไปเลยครับ
จะเจโบ สองเจโบ 20โบ 25โบ แล้วก็ติดแก๊สซะ
คือถามว่าเครื่องเทอร์โบถ้าขับเรื่อยๆ ไม่กดบ่อย มันก็กินเปลืองกว่าเครื่องไม่โบจิ๊ดเดียวเองนะ
แต่ถ้าซัดบ่อยเนี่ย อันนี้ก็คงต้องเปลืองอะครับ ก็เครื่องเทอร์โบอะนะ

เดี๋ยวนี้แก๊สกับเครื่องเทอร์โบมันไม่น่ากลัวแบบเมื่อสมัย 2 ปีที่แล้วแล้่วนะ

แรกๆ ผมก็คิด เอาแบบไม่จุกจิก ใช้แก๊สได้ปลอดภัย ผมขับรถไม่เร็วหรอก ขับเรื่อยๆ

แต่ไปๆ มาๆ พอได้เครื่องไม่โบมาจริงๆ
ถึงเวลาคันๆ แล้วมันไม่เร้าใจ ฟัดกับพวกเทอร์โบไม่ได้ ก็จะอยากขยับเสต็ปเป็นเครื่องโบอัตโนมัติเองอะพี่โด 5555

ไม่คิดได้ไงมันพลีชีพไปแล้วสายพาน timing belt ขาดเรียบร้อยโรงเรียนแมลงไปแล้ว

กลุ้ม.ปวดหัว.จิง ๆ 555+++...หรือเอา 20โบ ดีพี่น้อง....

มีตังค์อยู่ 45.000 ไม่เกินนี้แล้ว...เต็มเหยียด........:cry:

ตามใจโว๊ย เอาไรก็เอา ไม่มีรถไปหาแป๋มเดี๋ยวผมไปหาเองเลยนะ

จากประสบการณ์ของตัวเอง
ในความคิดผม วางเครื่องเทอร์โบไปเลยครับ
จะเจโบ สองเจโบ 20โบ 25โบ แล้วก็ติดแก๊สซะ
คือถามว่าเครื่องเทอร์โบถ้าขับเรื่อยๆ ไม่กดบ่อย มันก็กินเปลืองกว่าเครื่องไม่โบจิ๊ดเดียวเองนะ
แต่ถ้าซัดบ่อยเนี่ย อันนี้ก็คงต้องเปลืองอะครับ ก็เครื่องเทอร์โบอะนะ

เดี๋ยวนี้แก๊สกับเครื่องเทอร์โบมันไม่น่ากลัวแบบเมื่อสมัย 2 ปีที่แล้วแล้่วนะ

แรกๆ ผมก็คิด เอาแบบไม่จุกจิก ใช้แก๊สได้ปลอดภัย ผมขับรถไม่เร็วหรอก ขับเรื่อยๆ

แต่ไปๆ มาๆ พอได้เครื่องไม่โบมาจริงๆ
ถึงเวลาคันๆ แล้วมันไม่เร้าใจ ฟัดกับพวกเทอร์โบไม่ได้ ก็จะอยากขยับเสต็ปเป็นเครื่องโบอัตโนมัติเองอะพี่โด 5555
Rb20 DET ครับ ตามพี่แชมป์ไปเลย อิอิ

คิดถึง 12 v.ตัวแรง ตายในหน้าที่.... :cry: :cry: :cry:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม