อยากรู้ตำแหน่งหน้าที่ของฟิวส์แต่ละตัวอ่ะคับ...

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31367
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31367

อ๊อดอ๊อด # โลมาขี้เมา
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่ารถป๋มมานไม่มีเก๊ะกล่องฟิวส์อ่ะ..ใต้คอนโซลหน้าขวาอ่ะ
เรยไม่รู้ว่าฟิวส์แต่ละตัวในนั้นมันเป็นฟิวส์ของอุปกรณ์ชิ้นไหนบ้าง
พี่น้องท่านใดมีรูป..มีรายละเอียดก็รบกวนช่วยหน่อยนะค๊าบ..
..จาหาเก๊ะมาใส่หลายทีแระ..ลืมทู๊กกกกที..(ห่วงเมา).. อิอิ
ขอบคุณค๊าบบบบบบบบบบ... :sweet_kiss: :brick: :biggrin:

จัดไปน้าแอ๊ดโลมาเมาขี้

ไฟล์แนบ

23.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 277
-ข้อมูลนี่เป็นของ 12 V หรือ 24 V ครับ:confused:

-ข้อมูลนี่เป็นของ 12 V หรือ 24 V ครับ:confused:

มันจะเหมือนๆ กันแหละครับ แต่อาจจะต่างตรงที่ บางช่อง 24v มี แต่ 12v ไม่มีน่ะครับ

จะไปสนใจทำไม เวลาสงสัยว่าตัวไหนขาดก็ไล่มันทีละตัวดิ
หน้าที่มันก้คือฟิวส์นิจะมีหน้าทีไรมาก เอ่อน้าอ๊อดนี่
ผมว่าเอาไว้เก็บอย่างอื่นมากกว่ามั๊ง

จะไปสนใจทำไม เวลาสงสัยว่าตัวไหนขาดก็ไล่มันทีละตัวดิ
หน้าที่มันก้คือฟิวส์นิจะมีหน้าทีไรมาก เอ่อน้าอ๊อดนี่
ผมว่าเอาไว้เก็บอย่างอื่นมากกว่ามั๊ง
เห็นฟิวส์มันหายไปหลายตัวน่ะ
ก็เรยอยากรู้ว่ามันเป็นฟิวส์ของอุปกรณ์ส่วนไหน...:wink:
น้าก็จายักลงต่ำอยู่เรื่อยเชียว...ไอ่ถุงยางนั่นป๋มซ่อนไว้ใต้พรม..อุ๊บส์!!!:sexy_girl:

:wink: :smile: :biggrin:

ก็เรยอยากรู้ว่ามันเป็นฟิวส์ของอุปกรณ์ส่วนไหน...:wink:
น้าก็จายักลงต่ำอยู่เรื่อยเชียว...ไอ่ถุงยางนั่นป๋มซ่อนไว้ใต้พรม..อุ๊บส์!!!:sexy_girl:

มันก้มีไม่ครบทุกตัวอยู่แล้วช่องมันเหลือ ถ้ามันขาดต้องมีอะไรในรถดับไปบ้างหล่ะ
แต่ไอ้ที่ซ่อนใต้พรหมน่ะเมียรู้ปล่าหรือจะให้บอกให้

เอามาฝากอีกรูปครับ อันนี้ของ 12v ออโต้ ถ่ายจากของจริง

ไฟล์แนบ

• fuseBox12v (Custom).jpg
    fuseBox12v (Custom).jpg
    73 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 204
มันก้มีไม่ครบทุกตัวอยู่แล้วช่องมันเหลือ ถ้ามันขาดต้องมีอะไรในรถดับไปบ้างหล่ะ
แต่ไอ้ที่ซ่อนใต้พรหมน่ะเมียรู้ปล่าหรือจะให้บอกให้
แหะ..แหะ..ป๋มพูดเล่นนนนนน...ไม่มี๊!!!

......อย่าบอกน๊า........ :wink: :biggrin:

เอามาฝากอีกรูปครับ อันนี้ของ 12v ออโต้ ถ่ายจากของจริง
ขอบคุณคับน้าแชมป์ปี้... รถป๋มเกียร์ธรรมดาอ่ะ.. เหมือนกันมะ?...:sweet_kiss: :brick:

ขอบคุณคับน้าแชมป์ปี้... รถป๋มเกียร์ธรรมดาอ่ะ.. เหมือนกันมะ?...:sweet_kiss: :brick:
น่าจะเหมือนกันนะน้า แต่แค่ช่องไหนน้าไม่รู้ น้าก็เดาเอา หรืออยากให้มันเป็นอะไรก็ให้มันเป็นไปก็ได้ 555555555555

ก็บอกแล้วไม่ต้องสนใจ มีอะไรสงสัยดึงมันมาดทีละตัวไม่ต้องปวดหัว
บอกไม่ฟังนะน้าอ๊อดเนี่ย

เอาไว้ใต้พรม มันโดนความร้อน เด๋วมันจะเสื่อมสภาพเร็วนะคับน้า

น่าจะเหมือนกันนะน้า แต่แค่ช่องไหนน้าไม่รู้ น้าก็เดาเอา หรืออยากให้มันเป็นอะไรก็ให้มันเป็นไปก็ได้ 555555555555
เวงกำ....55555...:biggrin:

ก็บอกแล้วไม่ต้องสนใจ มีอะไรสงสัยดึงมันมาดทีละตัวไม่ต้องปวดหัว
บอกไม่ฟังนะน้าอ๊อดเนี่ย
ฟังแร้วจร้า........... :sweet_kiss: :biggrin:

เอาไว้ใต้พรม มันโดนความร้อน เด๋วมันจะเสื่อมสภาพเร็วนะคับน้า
อยู่ในซองกันความร้อนอีกทีคับ..!!!............:wink: :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม