เรื่องของป้ายทะเบียน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ togive
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

togive

Register
เข้าร่วม
3 เม.ย. 2013
  • กระทู้ ผู้เขียน
รู้สึกว่าป้ายทะเบียนหลังไม่ค่อยแน่น เวลาวิ่งเร็วๆหรือขึ้นเนินจะกระแทกเบาๆ แก้ไขยังไงดีคะ กลัวตีกับรถบ่อยๆรถจะเป็นรอย ทำเองได้รึเปล่าหรือมีร้านไหนรับแก้กรณีแบบนี้คะ

ที่ยึดป้ายทะเบียนจะเป็นบานพับสามารถโยกได้เพื่อสะดวกในการติดทะเบียน หากแต่ด้านล่างสุดใช้น๊อตเบอร์สิบไขยึดได้ครับ เข้าใจว่าไม่ได้ยึดตรงจุดนี้จึงทำให้ป้ายทะเบียนโยกขึ้นลงตามฐานที่ยึดเป็นบานพับครับ
ปล.บางคนจะไม่ยึดโดยเฉพาะรถติดแก๊สเพราะเค๊าจะเจาะเสียบสายเติมแก๊สใว้หลังทะเบียน เวลาเติมแก๊ส ก็เพียงแค่พับยกทะเบียนขึ้นมา ทั้งนี้ก็เพื่อมิให้เห็นหัวเติมแก๊สครับ

ผมใช้เทปแบบอะคริลิคของ 3m ซ้อนให้หนาหน่อยแล้วติดด้านหลังตรงที่ไม่แน่นครับ ใช้มานานและยังเหนียวอยู่

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม