อยากใช้กรองเปลือยบ้างครับ แต่??

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ nikom sawatdech
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

nikom sawatdech

สุดท้ายเป็นนายตัวเองดีกว่
Register
เข้าร่วม
27 ต.ค. 2013
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.เครื่อง RB 25 DE ติดแก๊ส LPG แล้วครับอยากเปลี่ยนมาใช้กรองเปลือยบ้าง
จะมีผลดีหรือเสียต่อเครื่อง หรือการใช้แก๊สรึเปล่าครับ
2.ซีลอ่างเกียร์ RB 25 DE (ไม่มีน็อตถ่าย) หาซื้อได้ที่ไหนครับ:coolly-0043:

ใช้กรองเปลือยเน่าๆ อยู่ ไม่มีข้อสียครับ แต่น้ำมันเครื่องอาจดำเร็วหน่อยเท่านั้น

ข้อ 2 แล้วถ่ายน้ำมันยังไงหว่า

1.เครื่อง RB 25 DE ติดแก๊ส LPG แล้วครับอยากเปลี่ยนมาใช้กรองเปลือยบ้าง
จะมีผลดีหรือเสียต่อเครื่อง หรือการใช้แก๊สรึเปล่าครับ
2.ซีลอ่างเกียร์ RB 25 DE (ไม่มีน็อตถ่าย) หาซื้อได้ที่ไหนครับ:coolly-0043:

ข้อ 1 ใช้กรองเปลือยก็จะทำให้อากาศไหลเข้าสู่ห้องเครื่องได้เร็วขึ้น ผลดีจะเหมาะกับรถที่มี Turbo มากกว่าเพราะแรงดูดอากาศจะเร็วขึ้น ส่งผลกับกำลังเครื่องยนต์ที่เพิ่มขึ้น (แต่ต้องมีปัจจัยอื่นๆ ประกอบด้วย) ผลเสียก็จะทำให้เกิดการสึกหรอเร็วกว่ากรองโรงงาน เพราะคุณภาพการกรองจะหยาบกว่ากรองเดิม ทั้งนี้ผลเสียจะเกิดขึ้นเป็นในระยะยาวครับ ถ้าอยากใส่ก็ใส่ได้ และเวลาเกิดการ Black จากระบบ Gas กรองจะได้ไม่แตก
ข้อ 2 ถ้าจำไม่ผิดทั้งน้ำมันเกียร์ทั้งน้ำมันเครื่องจะไม่มีน๊อตถ่ายครับ เวลาเปลี่ยนถ่ายจะต้องหาปั้มหรือศูนย์บริการที่มีเครื่องดูดน้ำมันครับ เค๊าจะดูดออกทางช่องที่เติมน้ำมันหรือช่องที่สายวัดน้ำมันเกียร์เสียบอยู่นั่นล่ะครับ แถวบ้านผมที่มีก็ปั้มคาลเท๊กซ์ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
อยากจะถอดกรองเกียร์ออกมาล้างน่ะครับ เพราะเกียร์เริ่มเปลี่ยนช้ามีการลากเกียร์
เลยอยากจะลองล้างเองดู แต่พอถอดอ่างเกียร์แล้วต้องเปลี่ยนซีลครับซีลเก่าจะใช้ไม่ได้
แต่ยังหาที่ซื้อไม่ได้ท่านใดรู้ช่วยบอกหน่อยครับ:coolly-0007:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม