** Rb 20 ตอนเช้าขับปกติ เลิกงานสตาร์ทรถหาย 1สูบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Willy
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Willy

Register
เข้าร่วม
17 มีนาคม 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
** ตอนเช้าขับปกติลื่นดีครับย พอเลิกงานเย็น สตาร์ทรถหายไป 1สูบ ลากยังไงก็ไม่มา เปลี่ยนหัวเทียนสำรองดู รอบเบาไม่ครบสูบ แต่พอรอบสูงเดินครบสูบครับ พอติดหไฟแดงก็หายไป 1สูบอีก งงครับ ดูตรงใหนดีครับ..:coolly-0043:

** ตอนเช้าขับปกติลื่นดีครับย พอเลิกงานเย็น สตาร์ทรถหายไป 1สูบ ลากยังไงก็ไม่มา เปลี่ยนหัวเทียนสำรองดู รอบเบาไม่ครบสูบ แต่พอรอบสูงเดินครบสูบครับ พอติดหไฟแดงก็หายไป 1สูบอีก งงครับ ดูตรงใหนดีครับ..:coolly-0043:

พอเครื่องร้อนแล้วจะเป็นใช่หรือเปล่าคับ

ลองเช็คตัวคอลย์ดูคับว่ามีตัวไหนเสียหรือป่าว

พอเครื่องร้อนแล้วจะเป็นใช่หรือเปล่าคับ

ลองเช็คตัวคอลย์ดูคับว่ามีตัวไหนเสียหรือป่าว
** ครับ เดี๋ยวลองไล่ดูครับ เป็นตอนรอบต่ำ เครื่องเย็นครับ ไม่ค่อยได้ขับครับ ขอบคุณครับ

เครสเดี๋ยวกับรถที่ผมพึงขายไปเลยครับ แต่ก็ไม่อยากให้เป็นเหมือนกัน
รอบเดินเบาติดไม่เต็มสูบ พอเร่งรอบสูงๆ ติดครบ ไล่ทั้งปลั้กทั้งคอยส์และก็เปลี่ยนหัวเทียน สรุปแรงอัดในกระบอกสูบไม่พอ แรงอัดต่ำ ต้องรื้อเครื่องทำใหม่หรือไม่ก็เปลี่ยนท่อนล่าง สุดท้ายขายรถเลยแบบไม่มีเครื่อง (ตั้งใจจะขายอยู่แล้ว)

*** อย่าเป็นแบบนี้เลย นี่จอดอย่างเดียวน่าเนี่ย น้าลอง ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม