ถามหน่อยทำไม เวลารถเอียงขึ้นเนิน หรือ ลานจอด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31449
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31449

SAENG THAI SHOP
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ล้อหลังมันจะฟรี

ขึ้นไม่ได้ตลอดเลย ต้องทำไง

อายเค้าจริง ๆ แหม..

รถแต่งจังแต่ไม่มีแรงขึ้นเนิน

บางทีเนินเล็ก ๆ ก็ขึ้นไม่ไหว

งง...มาก ๆ

สงสัยยางไม่มีดอกครับ 555 หรือ ไม่มีเต็ด หรือไม่มี...

รถมันเอียงครับ ช่วงล่างให้ตัวไม่พอ ล้อจะฟรีข้างเดียว วิธีแก้ปัญหาง่ายๆ เอาเฟืองท้ายlsd มาใส่ ปัญหานี้แก้ได้กับเนินไม่สูงมาก

ขับโฟล์วีลเลยครับ....

• กระทู้ ผู้เขียน
ขับโฟล์วีลเลยครับ....

จะดีเหรอครับ

ทวินแคม สองเต้าด้วยเลยมั้ย :biggrin:

ใส่แตด.........เอ้ยเต๊ด

อันนั้นไว้ทำอย่างอื่นครับ

ปัญหาเยอะจิงๆรถเมิงเนี่ย

ทวินแคม สองเต้าด้วยเลยมั้ย :biggrin:[/quote]

เต็ดรุ่นนี้หาได้ที่ได อยากได้มั่ง:rolleyes:

เป็นเหมียนกันใส่แตดแล้วยังไม่หายคับ..รถมันยกล้อหลังข้างนึง..

ใส่ LSD ไม่หายหรอก โช๊คมันแข็ง
มันไม่ยุบตัวตามเนิน ก้อแค่นั้น
รถกรูโช๊คเดิม มี LSD ไม่เห็นเป็นเลย

สงสัยมันจะปวดเยี่ยวน่ะตั๊ก....:biggrin: :brick:
รถคับพี่ไม่ใช่ไอ้โจ๋....
รึว่ามันเห็นไอ้โจ๋เยี่ยวใส่บ่อยๆเลยเลียนแบบ..

งั้นก้อขึ้นตรงๆ จิพี่ แลกกับกันชนหน้าหน่อย อิอิอิ

รถผมใส่เต็ด เวลาเลี้ยวเข้าบ้าน แคบๆ ขึ้นเนินชัน ล้อหลังซ้ายลอย แต่ก็ยังขับเข้าบ้านได้นะครับ

เคยได้ยินว่ามา รถขับหลังเวลาติดหล่ม(ล้อฟรี1ข้าง ทำให้ล้ออีกข้างไม่หมุน) ให้ดึงเบรกมือนิดๆ เพื่อให้มีโหลดล้อหลังทั้ง 2 ล้อ จะทำให้รถสามารถออกตัวไปได้ แต่ยังไม่เคยลองนะครับ ไม่รู้ว่าจะใช้ในกรณีที่ขับรถเลี้ยวขึ้นเนินได้หรือป่าว ใครลองแล้วบอกกันมั่งนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม