รบกวนถามเรื่องความเข้ม อ่อน ของฟิล์มกรองแสงหน่อยนะคะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ togive
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

togive

Register
เข้าร่วม
3 เม.ย. 2013
  • กระทู้ ผู้เขียน
กำลังจะติดฟิล์มกรองแสงใหม่ค่ะ พอดีใช้รถต่อจากพ่อ ไม่เคยไปติดเพิ่มเลย แต่ขับแล้วรู้สึกมันร้อนๆ เลยลองหาข้อมูลดู ไปเจอข้อมูลแบบนี้มา http://www.3mautofilmclub.com/ฟิล์ม/smart ไม่เข้าใจว่าดูยังไงว่าอันไหนเข้ม อ่อนเท่าไหร่ ไม่เห็นมีบอกว่าเข้ม 60 หรือ 80 อย่างที่เคยได้ยินมาเลยค่ะ อยากได้ฟิล์มสีอ่อนหน่อยแต่กันความร้อนดี จะเลือกดูจากค่าตัวเลขยังไงคะ

ลองเข้าไปถามตามร้านฟิล์มดูเลยครับ เค้าน่าจะอธิบายได้ละเอียดครับ แต่โดยส่วนใหญ่ สีเข็มจะกันร้อนดีกว่าสีอ่อนครับ แต่ก็มีบางยี้ห้อ บางรุ่น ที่ฟิล์มใสกันร้อนได้ดีมากครับ ลองไปปรึกษาตามร้านฟิล์มโดยเฉพาะดูดีกว่าครับ แล้วขอรุ่น กะ ราคา เค้ามาปรึกษากับพี่น้องเราในนี้อีกทีครับ

ไม่อยากได้มืดๆก้อ Hi-kool R65HL ถ้าจำไม่ผิดนะ

ตัวนี้กะลังดีเลยไม่มืดไปกันร้อนโอเค

ถ้่าอยากได้มืดๆส่วนตัวๆ ก้อ Hi-koolR90 มืดดั่งใจหวังแน่นอนแต่กันร้อนได้น้อยกว่าคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณนะคะ พอดีช่วงนี้ฝนตกเลยยังไม่ได้ไปถามที่ร้านเลย
ถ้าถามมาแล้วจะมาปรึกษาเพิ่มเติมนะคะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม