"มีปัญหาเดือดร้อนมากครับ น้ำแอร์หยดภายใน..ตรงพักเท้าแก้ไม่หายครับ"

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pojard
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pojard

Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0043:ต้อนนี้เป็นมากเลยครับเวลาเปิดแอร์วิ่ง หยดไหลเต็มผ้ายางฝั่งคนนั่งเลย ถ้าไม่เปิดแอร์ก็ปกติครับแห้งสนิท สิ่งที่ผมแก้เบื้องตนไปแล้วก็คือ 1.ให้ช่างเขี่ยๆแยงๆสวนตรงท่อยางน้ำทิ้งแอร์แล้ว 2.ใช้สายยางที่บ้านยัดรูน้ำทิ้ง แล้วเปิดก๊อกใช้น้ำสวนเข้าไปก็ยังไม่หายครับ หมดปัญญาแล้วครับ ช่วยชี้เป้าร้านที่แก้ไขให้หายสนิท รบกวนด้วยนะครับ ขับมา10 ปีกว่าแล้ว พึ่งจะมาเป็นครับ ผมคิดว่ามันน่าจะตัน....แต่ทะลวงยังไงก็ยังไม่หายหยดครับ:coolly-0033:

ผมว่าตู้แอร์คงตันหมดแล้วเศษฝุ่นเข้าไปอุดเป็นก้อนตามตู้แอร์แน่เลย (แม้ว่าจะฉีดน้ำอัดสวนไปจากท่อน้ำทิ้งก็ตาม แต่รูระบายน้ำทิ้งจากตู้แอร์มีขนาดไม่ใหญ่เท่าท่อระบายน้ำทิ้งนะครับ) แนะนำว่า ถอดตู้มาล้างซักทีปัญหาที่ว่าน่าจะหาย ย้ำถอดตู้มาล้างไม่ใช่ล้างแบบไม่ถอดตู้ และยังทำให้ Speed ลมแรงขึ้นด้วย กลิ่นแอร์ก็ดีขึ้น แอร์ก็เย็นมากขึ้นตาม

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณ พี่ลอง มากครับผม เดียวจะไปล้างตามคำแนะนำพี่ครับ ได้ผลประการใด จะมาแจ้งข่าวครับ ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม