ช่วยหน่อยครับ...แตรดังบ้าง ไม่ดังบ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 481
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

481

Member
Register
เข้าร่วม
4 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เป็นยังนี้มานานแล้วตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้แตรซิ่ง มีวิธีแก้ไขเปล่าครับ
เช็คเกือบทุกอย่างแล้ว เช่นแป้นแตร,สายไฟ:coolly-0007:

ของผมก็ดัง2ข้างบ้าง ข้างเดียวบ้าง
น่าจะเสียที่ตัวแตร แต่ก็ยังไม่ได้เปลี่ยน
เวลาดังข้างเดียว เสียงน่ารักฝุด ๆ ได้ฮาคับ

ตัวแตรเองไม่เสียครับ เอามาลองข้างนอกโดยต่อตรงๆ ที่ battary ก็ดังตลอด

พวงเดิมหรือพวงซิ่ง

หากลองกับแบตโตยตรงใช้ได้ตลอด ลงต่อดีเลย์จากไฟตรงเข้าแตรดูครับผมว่าหาย

พวงซิ่งครับ...ผมก็ว่าจะลองต่อรีเลย์อยู่เหมือนกัน ขอบคุณครับ

พวงซิ่งครับ...ผมก็ว่าจะลองต่อรีเลย์อยู่เหมือนกัน ขอบคุณครับ
ลองต่อรีเลย์ก่อนก็ดีครับ ค่าของค่าแรง เท่าที่เคยทำ300ไม่น่าเกิน
อีกกรณีที่เจอคือเมื่อใช้งานไปได้ระยะรีเลย์ที่ว่าจะออกอาการเสื่อมทำให้แตรดังบ้างไม่ดังบ้างครับ (มักจะไม่ดังตอนอยากให้ชาวบ้านหลบด้วยดิ) ก็ต้องเปลี่ยนรีเลย์ตัวใหม่
:coolly-0024:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม