รถเบรคไม่อยู่ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31140
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31140

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 พ.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถเบรคไม่ค่อยอยู่มันจะไหลๆ ต้องกดแรงกว่าปกติครับ เบรคที่ใช้อยู่ r32gtr หม้อลมชั้นครั้งr32gtr แม่ปั้มเบอร์ bm50 ผ้าหน้า akebono หลัง nsports 500 ผ้าวิ่งแล้วกว่าหมื่นโล
อาการที่เช็ดแล้ว
เบรคไม่จม
หม้อลมไม่มีเสียงตอนเหยียบ ดับเครื่องแล้วไม่สู้ท้าว ตอนเหยียบ
ท่อยางและวาวล์ลมปกติ
น้ำมันเบรคใหม่dot 3
ทุกวันนี้ขับแล้วไม่มีความปลอดภัยในชิวิตเลย :coolly-0036: ต้องควรเช็ดจุดไหนอีกครับช่วยที่

หม้อลมเบรคปกติ เหยียบมันจะมีเสียง ดับเครื่องแล้วลองเบรคสัก 2-3 ครั้งจะแข็งกดยากกก แต่หน้าที่มันช่วยผ่อนแรงในการเบรค

ชุดเบรคตรงรุ่น เบรคไหล แต่เบรคไม่จม เอ้ออ เป็นที่ผ้าจับจานไม่เต็ม ผ้าแข็ง หรือหน้าสัมผัสจานไม่เรียบหรือเปล่าครับ ลองก้มเช็คดูที่จานเบรคดูน่ะครับว่าผ้าจับเต็มหน้าหรือเปล่า

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณ ครับ หม้อลมเช็ดแล้วปกติ ผ้ากับจานสัมผัสเต็มหน้าครับ. แต่ที่ไม่แน่ใจอยู่ที่ตัวของผ้าเบรคครับว่าเป็นชนิดแข๊งหรือเปล่า พอจะทราบไมครับ ของakebono กล่องส้ม

ลูกสูบปุั้มเบรกทำงานติดขัดหรือป่าวคับ

สายเบรกมีรูรั่วบ้างป่าว :coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม