rb20 เร่งไม่ขึ้น ไม่ทราบสาเหตุ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311192
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311192

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง rb20 คับ เร่งไม่ขึ้น เหมือนอืดๆ บูทก็มา แต่มาแบบอืดๆ เป็นที่อะไรคับ แอร์โฟร์หรือเปล่า...

เป็นเหมือนกันเลย ตอนนี้กำลังไล่จากปั๊มติ้ก ไปยังกรองเบนซิล เรกุเรต ต่อด้วยหัวฉีด สุดท้ายคอยล์

ฮ่าๆๆ งั้นมาช่วยกันหาคำตอบ

ของผมเจอแล้วน่ะครับ หัวฉีดสูบ5ลงโลงแล้ว
ลองเช็ดแบบบ้านก่อนเลยครับ ผมเอาไขควงจิ้มไปตรงขั้วปลั๊กหัวฉีดแล้วเอาหูแหบฟังเอาครับว่ามีเสียงแต๊กๆหรือป่าว
ถ้ามีใช้ได้อยู่ถ้าเหงียบแสดงว่าเสีย (ใช้ไขควงยาวๆหน่อยน่ะครับถ้าเครื่องร้อน)

เป็นทั้งแก๊สทั้งน้ำมันเลยคับ

ชักเยอะนะคันนี้

สาวเยอะเหรอ....

ยังรอคำตอบอยู่นะคับ...

ได้ปรับแต่งอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าคับ

ปล่าวคับ ก่อนหน้านั้น จะอืดแบบเป็นๆหายๆ คือบางครั้งเร่งดีปรกติ บางจังหว่ะอืด แล้วตอนหลังอืดถาวรเลยคับ เป็นที่แอร์โฟร์สกปรกหรือเปล่าคับ

ใครก็ได้...ช่วยตอบผมที...

ยังรอคำตอบอยู่นะค๊าบ....

อาการเดียวกัน เช๊คหัวเทียน หรือไม่ก็คอยส์หัวเทียน อาการนี้จะติดไม่ครบสูบครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม