รอยร้าวตรงซุ้มล้อหลัง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ khwan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

khwan

Member
Register
เข้าร่วม
26 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมมีรอยร้าวตรงซุ้มล้อหลังทั้ง2ข้าง ยาวประมาณ1ฟุตครับ
attachment.php

ตรงจุดที่ไม้บรรทัดชี้ครับ

ภาพแบบไกล้ๆครับ

ดูทางด้านในรถไม่มีครับ มันเกิดจากอะไรครับ แล้วมันจะมีผลอะไรมั้ย ถ้าปล่อยไว้จะอันตรายมั้ยครับ

ไฟล์แนบ

40.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 237
    32.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 247
    29.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 238

มันเป็นรอยต่อระหว่างซุ้มล้อกับตัวถัง ไม่มีปัญหาในโครงสร้างหลักครับ ทำความสะอาดแล้วเอาซิลิโคนยาแนวซะก็จบหรือจะพ่นกันสนิมเลยก็ดี ขี้โคลนจะได้ไม่เข้าไปสะสมให้ผุเร็วขึ้น

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับป๋า เดียวจะลองพ่นกันสนิมดูครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม