คลัชลื่น รึป่าว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31790
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31790

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:burn: คือรถผมมันขับไปไม่ค่อยไหวอ่ะ (30กม/ชม หรือช้ากว่า )ไม่รู้เป็นที่คลัชหรือป่าว เวลาขึ้นตรงที่ลาดชัน เสียงท่อจะดังกว่าความเร็ว พอจะนึกภาพออกมั้นคับ เหมือนจะลงไปเข็นเองเลย และรู้สึกว่าจะอืดมาก แล้วถ้าเปลี่ยนคลัชจบที่ราคาเท่าไหร่คับ แล้วจะเอาของเดิมหรือ ของแต่งดี ..... ข้อมูลรถ rb20de ออโต้ แม็ก17 ท่อเอาพักกลางออก กับเปลี่ยนปลายนิดนึงครับนอกนั้นเดิมๆเลยครับ

คลัชเกียร์ลื่น หมด หรือไหม้

ลองดึงก้านวัดมา ดมๆดูหน่อย ถ้าไหม้ ก็ หาเกียร์ลูกใหม่ สถานเดียว

คลัชลื่นคือ รถไม่ค่อยวิ่ง หรือวิ่งไม่ได้เลย มีแต่รอบ อย่าฟังเสียง ดูวัดรอบด้วย ว่ามันสัมพันธ์กับความเร็วไม๊

ซ่อมเกียร์ไงก็ไม่คุ้ม

ยกลูกใหม่ไปเลยครับ ซ่อมเสีบเวลากับเงินเยอะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม