รบกวนถามเรื่องแปลงเกียร์ออโต้เป็นธรรมดา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31331
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31331

Tum@31
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าจะเปลี่ยนจากเกียร์ออโต้เป็นเกียร์ธรรมดา โดยมีคอนโซล24 ออโต้อยู่แล้ว จะทำแบบในรูป(ยืมรูปหน่อยนะคับ) รวมถึงย้ายเบรคมือจากเท้าด้วย งบประมาณ+ค่าของช่วงนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คับ
1.ค่าเท้าแขนr32
2.ค่าขาเบรค ขาคลัช รวมปั้มคลัช
3.ค่าแรงในการแปลง

ไฟล์แนบ

35.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 274

ขาเบรค+ขาคลัช 2500 ครับ
ท้าวแขน+เบรคมือพร้อมสาย 2500 ครับ

รู้แค่นี้ครับ รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบอีกนะครับ ผมไม่ชัวร์

ถ้าจะเปลี่ยนจากเกียร์ออโต้เป็นเกียร์ธรรมดา โดยมีคอนโซล24 ออโต้อยู่แล้ว จะทำแบบในรูป(ยืมรูปหน่อยนะคับ) รวมถึงย้ายเบรคมือจากเท้าด้วย งบประมาณ+ค่าของช่วงนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คับ
1.ค่าเท้าแขนr32
2.ค่าขาเบรค ขาคลัช รวมปั้มคลัช
3.ค่าแรงในการแปลง
รูปคุ้นๆเหมือนเคยเห็นในรถตัวเอง:biggrin: :biggrin:

กะลังอยากใส่เบรคมืออย่างในรูปเหมือนกัน...ใครทราบราคาและร้านทำรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ค่าแรงพี่สมพร คิด 800 ครับ

เออ หัวเกียร์คุ้นๆๆนะ

1.ค่าเท้าแขนr32 = 2,500.-
2.ค่าขาเบรค ขาคลัช รวมปั้มคลัช = 2,000 - 2,500.-
3.ค่าแรงในการแปลง = 1,000.-

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมากคับ ว่าแต่มีใครขาย ขาเบรค ขาคลัช+ปั้ม บอกหน่อยนะคับจะสอย คอนโซลเห็นมีลงขายอยู่เด่วเอามาก่อน

ขอบคุณมากคับ ว่าแต่มีใครขาย ขาเบรค ขาคลัช+ปั้ม บอกหน่อยนะคับจะสอย คอนโซลเห็นมีลงขายอยู่เด่วเอามาก่อน
แร้วเมิงก้อไม่ทำซะตั้งแต่ทีแรก
เง้ออออ
:augenrollen: :augenrollen: :augenrollen:

ปล. เมิงจะเอาเกียร์ไรชนเจว่ะ หรือว่าจะหาเจ เกียร์ธรรมดา
ค่าตัวแม่งแพงอยู่นะ

แล้วตอนใส่เบรคมืออ่ะคับ มันจำเป็นต้องมีฐานเบรคมือด้วยมั้ยอะคับ หรือว่าที่ร้านพี่สมพรเค้าจะสร้างขึ้นมาใหม่ป่าวอ่ะคับ ??

แล้วตอนใส่เบรคมืออ่ะคับ มันจำเป็นต้องมีฐานเบรคมือด้วยมั้ยอะคับ หรือว่าที่ร้านพี่สมพรเค้าจะสร้างขึ้นมาใหม่ป่าวอ่ะคับ ??
จำเป็นคับ เพราะลำพังเจาะตัวถังยึดน็อตอย่างเดียว
เวลาเราดึง ใช้งานบ่อยๆอาจทำให้ตัวถังที่เรายึดน็อต
ฉีกได้ ฉะนั้นควรตัดเหล็กเชื่อมตรงขาที่ยึดน็อตทั้งด้านบน
ด้านล่างจะดีกว่าคับ(เป็นงัยล่ะ เจอสาระ)

ใครอยากแลกเกียร์ธรรมดาเจโบ เกียร์โยง เพื่มเงินทางนี้เลย จะเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้เหมือนกัน

ใครอยากแลกเกียร์ธรรมดาเจโบ เกียร์โยง เพื่มเงินทางนี้เลย จะเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้เหมือนกัน

เพิ่มเงินเท่าไหร่ล่ะจ๊ะ

คลัชอะไรเอ่ย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม