สอบถามเรื่องช่วงล่างคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 2883
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

2883

Register
เข้าร่วม
27 ธ.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วงล่างหน้ามีเสียงกุ๊กๆก๊อกๆประมาณนี้คับเวลาเจอถนนที่ไม่เรียบและเวลาเบรคล้อหน้าเหมือนมันจะสั่นๆพวงมาลัยมีอาการสั่นด้วยครับเวลาเบรค ตอนแรกไปเปลี่ยนลูกหมากปลายแร็คกะแขนแร็คมาวิ่งได้ประมาณเดือนนึงเป็นเลยตอนแรกไม่เป็นช่างเปลี่ยนยางอะไรให้ไม่รู้คับตรงกันโคลง จะขอถามดังนี้คับ จะซ่อมแล้วก่อนที่จะเป็นมาก

1.อาการที่กล่าวมาน่าจะมาจากสาเหตุอะไรคับ ระหว่างลูกหมากปีกนกกับลูกหมากกันโครง อยากทราบอาการของสองอย่างนี้ว่าเวลามันเสียจะมีอาการประมาณไหนคับ

2.ตอนที่ยังไม่เปลี่ยนช่วงล่างผมเปลี่ยนยางทั้งหมดสี่เส้นพร้อมถ่วงล้อหลังจากนั้นได้ไม่นาน
ช่วงล่างกะเริ่มมีปัญหา ตอนที่ออกจากร้านรู้สึกล้อมันหนักๆเข้าใจว่าลมมันคงจะเยอะไป
แต่ไม่ได้เอาลมออกเพราะเป็นลมไนโตรเจน ผมคิดเองว่าร้านถ่วงล้อไม่ดีเพราะเพื่อนไปเปลี่ยนมากะอาการเดียวกันเลยแต่ผมฝืนขับไม่ไปถ่วงล้อใหม่เลยเลยเกิดปัญหาขึ้น จะถามว่ามันพอจะมีความเกี่ยวข้องกันบ้างไหมหรือผมเข้าใจผิดไปเอง

รบกวนด้วยคับถ้าข้อมูลไม่พอถามเพิ่มได้เลยคับบางทีผมอาจจะบอกไม่ครบทำให้เพื่อนสมาชิกวิเคราะห์ไม่ถูก ขอบคุณล่วงหน้าคับ

เข้ามาหาผมได้ครับ มีหลายอย่างต้องเช็ค อ่อนนุช44 - บอล เซฟิโร ใครๆก็ร้องอ๋อ 0805857335

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม