สอบถามปัญหา rb26 ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Norrapol
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Norrapol

Member
Register
เข้าร่วม
19 ก.ย. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนหน่อยครับ ปัญหา rb26dett ครับ
ตอนแรกก็ใช้มาอยู่ดีๆครับ อยู่มาวันนึงก็เกิดอาการนี้หน่ะครับ
ผมมีปัญหาว่า ถ้าวันที่ไม่เป็น มันก็ไม่เป็นเลยครับ ใช้ได้ปกติ แต่เมื่อเกิดปัญหาก็ตามข้างล่างเลยครับ
1. บางครั้ง วิ่งๆอยู่แล้วรถมีอาการสะดุดหน่ะครับ
2. หรือบางทีเป็นหนักๆ เครื่องก็จะกระพือเลยครับ (เหมือนสำลัก) เร่งไม่ได้เยอะ เหยียบคันเร่งเท่าไหร่ รอบเครื่องก็จะขึ้นประมาณแค่ สองพันถึงสองพันห้าร้อยรอบครับ ต้องถอนคันเร่ง แล้วรอมันหายเอ๋อ เดี๋ยวก็วิ่งได้ปกติ
3. ถ้าเป็นเยอะๆหน่อย ก็จะเบาดับด้วยครับ ดับกันดื้อๆ แต่พอกระตุกเกียร์ รถก็วิ่งต่อได้ปกติครับ
ไม่ทราบใครพอแนะนำได้บ้างครับ อะไรเสียเนี่ย ระบบน้ำมัน ระบบไฟ หรือ อะไรกันแน่ครับผม

ปล. เคยลองเปลี่ยนสลับ airflow แล้ว อาการไม่หายครับ
ลำบากใจจริงๆครับ ยิ่งอาการไม่เป็นตลอดเวลา ช่างซ่อมรถก็หาไม่ค่อยจะเจอ
ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด:

อาการแรกที่ควรดูคือปั้มติ้ก แรงดันอาจไม่พอซะแล้ว

• กระทู้ ผู้เขียน
ลองเปลี่ยนปั๊มติ๊กแล้ว ยังไม่ใช่หน่ะครับ อาการไม่หาย ไม่แน่ใจมีอะไรแนะนำเพิ่มได้อีกครับ เศร้าจัง แก้ไม่ถูกจุดซะที

เครื่องวางอยู่ในบอดี้อะไร เครื่องเดิมๆหรือโม ทำอะไรมาแล้วบ้างครับ:coolly-0023:

แอร์โฟล์ป่าวนะ เป็นๆหายๆ สายไฟขาดหรือเกือบขาดตรงไหนป่าวครับ หรือแอร์โฟลจะกลับญี่ปุ่น แกะแอร์โฟลมาทำความสะอาดบ้างนะค๊าบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม