ท่อน้ำเข้าเครื่องใต้คอไอดีรั่ว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31063
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31063

tared oriental
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
13 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ท่อน้ำเข้าเครื่องที่เป็นเหล็ก ออกจากหม้อน้ำไปใต้คอไอดี ของ RB20DET มีขายที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ใครเคยเปลี่ยนบ้าง ยากไหม ถ้าจะเปลี่ยนเอง

ท่อน้ำเข้าเครื่องที่เป็นเหล็ก ออกจากหม้อน้ำไปใต้คอไอดี ของ RB20DET มีขายที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ใครเคยเปลี่ยนบ้าง ยากไหม ถ้าจะเปลี่ยนเอง
มันน่าจะรั่วท่อยางน่ะครับ ใต้ท่อร่วมที่ว่ามันเป็นท่อเหล็กมันมีท่อยางต่ออยู่ครับ อยู่ตรงระหว่าง สูบ 4-5 ครับ ท่อยางยาวประมาณ 4 นิ้ว

ขอบคุณครับที่แนะนำเป็นทางเลือก แต่ของผมสังเกตุดูจะเห็นเป็นคราบขาวที่ท่อเหล็กเลยครับ น่าจะเป็นสนิมกินด้านใน เริ่มจะทะลุออกมาเพราะเห็นเป็นคราบ เลยจะหาข้อมูลแหล่งซื้อพร้อมราคา ก่อนที่จะแย่ไปกว่านี้

มี 3 อย่างครับ
1.ถอดของเดิมออกมาเชื่อมอุดรั่ว ตัดที่รั่วทิ้งแล้วเอาเหล็กใหม่มาต่อ (วิธีไม่แนะนำเดี๋ยวก็เป็นอีก)
2.หาซื้อของเก่าจาก เซียงกง (ถ้าเขายอมแยกขายให้) หรือ หาซื้อจากเพื่อนที่ยกเครื่องลงแล้วแยกขาย
3.รื้อถอดท่อออกมาแล้วหิ้วไปร้านทำท่อไอเสีย ทำท่ออินเตอร์ ทำโรบาร์ บอกเขา พี่ๆทำแบบนี้ให้หน่อย โดยเลือกวัสดุเป็น อลูมิเนียม แสตนด์เลส แต่แนะนำอย่างหลัง พี่ทำแล้วใช้ยันเครื่องพังโน่นแหละ
หลังจากทำมาแล้วก็โล๊ะท่อยางต่างๆที่อยู่ด้านล่างทิ้งให้หมดเลือกของดีๆใส่เข้าไป เพราะถ้าแตกกลางทางได้แย่งข้าวลิงกินสถานเดียวครับ

วิธีที่1 ไปหาถอดแยกตามเซียงกง ต้องคอนเนคชั่นดีหน่อย
วิธีที่ 2 อุดแมร่งยาวยันมาถึง ท่อหม้อน้ำเลย เพราะมันคือท่อน้ำวอรม์ไอดี เราเมืองร้อน ชั่งมัน อุดโลด

ของผมเอาออกมาสภาพอย่างหลอน ไอ้ของเครื่องยกลงสมาชิกใจดียกให้ เลยซื้อเวลามาได้นิดหน่อย
แต่คราวหน้าก็ไม่รู้จะไปหาที่ไหนเหมือนกันนะ ถ้าเครื่องยังไม่ตาย น่าจะตัดสินใจอุด

ของผมก็เป็น เพิ่งเปลี่ยนข้อต่อที่เป็นยางใต้คอไอดี...แต่ตอนนี้สังเกตุน้ำยังหายอยู่อีก แต่หารูรั่วไม่เจอ...

ของผมก็เป็น เพิ่งเปลี่ยนข้อต่อที่เป็นยางใต้คอไอดี...แต่ตอนนี้สังเกตุน้ำยังหายอยู่อีก แต่หารูรั่วไม่เจอ...
เคสนี้น่าจะเป็นหม้อน้ำรั่วแบบตามด เพราะเห็นจากกระทู้นู้นบอกว่านำเป็นสนิมเลย หรือไม่งั้นอีกจุดตาน้ำรั่วที่เสื้อฝั่งใต้ไอเสีย

ส่วนของเจ้าของกระทู้ ทำตามน้าเทิดบอกเลยครับ ถอดท่อออกมาแล้วให้ร้านสร้างขึ้นมาใหม่ ใช้จนเครื่องพังอ่ะ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
แล้วมันมีของใหม่ขายมั๊ยครับ กับของเครื่อง 24 วาล์ว มันเหมือนกันมั๊ย

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
แล้วมันมีของใหม่ขายมั๊ยครับ กับของเครื่อง 24 วาล์ว มันเหมือนกันมั๊ย

สร้างใหม่ดีกว่าครับ

น่าจะถูกกว่าของใหม่เบิกร้านอะไหล่

ไปร้านที่รับทำท่ออินเตอร์อลูมิเนียม

น่าจะทำได้ทุกร้านครับ

โทรไปหาคนนี้เลยเขามีของอยู่ราคาไม่แพง 082-331-8886

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม