รถถูกชนท้ายขอคำแนะนำครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ KiNiKuMaN
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

KiNiKuMaN

How are you!!!
Register
เข้าร่วม
20 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีรถผมถูกชนท้าย กันชนแตก คู่กรณีมีประกันของอาคเนย์ประกันภัย หลังจากได้ใบเคลมแล้วจะเอาเข้ารถไปซ่อม ได้ไปที่อู่ประกันในซอยลาดพร้าว 101 ทางอู่บอกว่าจะขอเก็บค่าซ่อมไฟเบอร์เพิ่มเติม (ประมาณ500บาท พอถามว่าทำไมต้องเสียเพราะผมถูกชน เจ้าของอู่เดินหนีไปเลย แล้วเรียกช่างมาคุยแทน) เพราะว่าทางประกันจ่ายแต่ค่าสีเท่านั้น และบอกว่าจะไม่ถอดกันชนออกมาทำ โดยที่จะทำบนตัวรถเลยโดยให้เหตุผลว่าถ้าถอดกันชนออกมามันจะแตกเพราะมันเป็นไฟเบอร์(อันนี้ช่างที่อู่บอก) ด้วยความ งง ว่าทำไมต้องเสียตัง กับต้องทำสี+ซ่อมโดยไม่ถอดกันชนออก และคิดว่างานต้องออกมาไม่ดีแน่ๆจึงไม่ทิ้งรถไว้ จากที่เล่ามาผมควรจะทำอย่างไรดีคับ พอมีอู่ไหนที่รับประกันของอาคเนย์แนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ ตอนนี้เห็นรถแล้วเซ็งมาก วันนี้ก็เลยไม่ได้ซ่อมเลย สีก็ล่อนหลุดไปทุกวัน
มีเรื่องสงสัยอีกอย่างเจ้าของอู่บอกว่ากันชนผมมันไม่เป็นเรซิ่น 100% มีการโบกปูนขาวทับไว้ด้วย ซ่อมไปแล้วสีจะบวมอ่ะ งง เค้าเอาปูนขาวทำชุดแต่งด้วยหรอ รบกวนทุกๆท่านช่วยชี้แนะด้วยคับ ขอบคุณครับ

เด่วรอผู้รู้มาช่วยแนะนําคับ:biggrin:

สงสัยจะทำอู่ในเครือ
ลองให้อู่อื่นตีราคา แล้วเก็บเงินสดมาทำข้างนอกดีกว่าครับ

แนะนำ ลาดพร้าว 126 คับ...

คุยกันได้ มีเส้นสายทุกประกัน ...

โดยเฉพาะ วิริยะ เอิ๊กๆๆๆ ...

เบือ่ประกัน พูดอย่าง ทำอย่าง แต่ไม่ทำมันทีไร งานเข้าทุกที

มันไม่ใช่ปูนขาวหรอกครับ จริงๆมันก้อสีโป้วทำมะดาแหละครับ แต่จ่ายแค่ค่สีมันทุเรท ไปหน่อยมั้งเนี่ย

ขอบคุณทุกท่านครับ เพิ่มเติม กันชนผมสีดำด้านด้วยคับ อุอุ

พอดีรถผมถูกชนท้าย กันชนแตก คู่กรณีมีประกันของอาคเนย์ประกันภัย หลังจากได้ใบเคลมแล้วจะเอาเข้ารถไปซ่อม ได้ไปที่อู่ประกันในซอยลาดพร้าว 101 ทางอู่บอกว่าจะขอเก็บค่าซ่อมไฟเบอร์เพิ่มเติม (ประมาณ500บาท พอถามว่าทำไมต้องเสียเพราะผมถูกชน เจ้าของอู่เดินหนีไปเลย แล้วเรียกช่างมาคุยแทน) เพราะว่าทางประกันจ่ายแต่ค่าสีเท่านั้น และบอกว่าจะไม่ถอดกันชนออกมาทำ โดยที่จะทำบนตัวรถเลยโดยให้เหตุผลว่าถ้าถอดกันชนออกมามันจะแตกเพราะมันเป็นไฟเบอร์(อันนี้ช่างที่อู่บอก) ด้วยความ งง ว่าทำไมต้องเสียตัง กับต้องทำสี+ซ่อมโดยไม่ถอดกันชนออก และคิดว่างานต้องออกมาไม่ดีแน่ๆจึงไม่ทิ้งรถไว้ จากที่เล่ามาผมควรจะทำอย่างไรดีคับ พอมีอู่ไหนที่รับประกันของอาคเนย์แนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ ตอนนี้เห็นรถแล้วเซ็งมาก วันนี้ก็เลยไม่ได้ซ่อมเลย สีก็ล่อนหลุดไปทุกวัน
มีเรื่องสงสัยอีกอย่างเจ้าของอู่บอกว่ากันชนผมมันไม่เป็นเรซิ่น 100% มีการโบกปูนขาวทับไว้ด้วย ซ่อมไปแล้วสีจะบวมอ่ะ งง เค้าเอาปูนขาวทำชุดแต่งด้วยหรอ รบกวนทุกๆท่านช่วยชี้แนะด้วยคับ ขอบคุณครับ
เรื่องนี้ผมเคยโดน อย่างเคสนี้ยังดี ยังแจ้งก่อนทำ
ของผมทำแล้ว ค่อยมาเรียกเก็บ 3000 ทางที่ดีเปลี่ยนอู่คับ
มันชนเรา มันฝ่ายผิด ไม่ว่ารถเราจะเป็นกันชนอะไร
ก็แล้วแต่เค้าต้องรับผิดชอบซ่อมให้กันชนเราเหมือนสภาพเดิม
จะให้ดี น่าขอให้มันตีราคา แล้วเอาเป็นเงินไปซ่อมเอง
(ถ้าเป็นไปได้)ตามมาตรฐานกันชนน่าจะ2500-3000

แล้วของผมเบียดเสามากันชนหน้าแตกเรย ประกัน3+ มันไม่จ่าย
ผมเอารถคันอื่นที่มีประกันชั้น1 ถอยมาชนได้ป่ะคับ จะได้ไม่ต้องเสียตังซ่อมเอง

แล้วของผมเบียดเสามากันชนหน้าแตกเรย ประกัน3+ มันไม่จ่าย
ผมเอารถคันอื่นที่มีประกันชั้น1 ถอยมาชนได้ป่ะคับ จะได้ไม่ต้องเสียตังซ่อมเอง
ไปหารถพวกที่มีชั้น 1 ที่พร้อมยอมพลีบั้นท้าย
วางมุมให้ได้ระดับ จากนั้นดำเนินการแบบเนียนๆ
ฉลุย......

ถ้ายังไม่แจ้งก้อทําได้ แต่ถ้าแจ้งไปแล้ว ทําม่ายได้แล้วคับ :brick:

ถ้าเป็น 3+ แค่มีคู่กรณี ก้อจ่ายหมดคับเหมือนชั้น1 หารถที่ไม่มีประกันหรือชั้น 3 มาให้เราชนท้าย ประกันเราก้อจ่ายทั้ง 2 คันแล้วคับ เพราะประกัน 3+ ไม่มีคู่กรณีเป็นรถ เค้าไม่จ่ายคับ....

ก่อนอื่นขอแสดงความดีใจด้วยที่ได้ใบเคลมมา (กรณีผมกว่าจะได้มาเลือดตาแทบกระเด็น)

แนะนำคับ
1.ไปที่อู่ให้ทำใบเสนอราคา (แนะนำ ลาดพร้าว 126 เช่นกันเพราะเพิ่งไปทำมา บอกให้พี่เข้าเขียนราคาเว่อร์ ๆ ไป เดียวพี่ที่อู่จะแนะนำเองว่าใช้เอกสารไรบ้าง)
2.ไปที่สำนักงานใหญ่มัน อยู่ตรงสีลม ติดกับ สีลมคอมเพล็ก ไปทำเรื่องให้เจ้าหน้าที่ตีราคา เบิกเงินสดมา (ถ้าต้องการเป็นเงินสดจะได้เร็วแต่ต้องไปอีกรอบ ถ้าให้โอนเข้า บ/ช รอประมาณ ครึ่งเดือน)
3.ได้เงินมาแล้วก็รีบเอารถเข้าซ่อม มิเช่นนั้นเงินจะหมด รถไม่ได้ซ่อมเหมือนผม
จบข่าว

ไปหารถพวกที่มีชั้น 1 ที่พร้อมยอมพลีบั้นท้าย
วางมุมให้ได้ระดับ จากนั้นดำเนินการแบบเนียนๆ
ฉลุย......

แล้วเฮียมีมั้ยอะชั้น 1 ถ้ามีเจอกันอ่อนนุส หักหน้าข้ามเลนมาชนผมหน่อย ผมอยากทำหน้าใหม่ 555

แล้วเฮียมีมั้ยอะชั้น 1 ถ้ามีเจอกันอ่อนนุส หักหน้าข้ามเลนมาชนผมหน่อย ผมอยากทำหน้าใหม่ 555
เอาหลังคาฟาดได้มั๊ย กูจะได้เคลมซันรูฟ

ถ้าเป็น 3+ แค่มีคู่กรณี ก้อจ่ายหมดคับเหมือนชั้น1 หารถที่ไม่มีประกันหรือชั้น 3 มาให้เราชนท้าย ประกันเราก้อจ่ายทั้ง 2 คันแล้วคับ เพราะประกัน 3+ ไม่มีคู่กรณีเป็นรถ เค้าไม่จ่ายคับ....

ละอย่างงี้มันดูรู้ป่ะคับว่าเราจัดฉาก แล้วมันยึกยักอะสิคับ
เพราะกันชนมันเป็นรอยครูด แล้วชิ้นส่วนกันชนที่แตกออก ผมเก็บซากมาไม่ครบ
อีกอย่างกันชนเป็นไฟเบอร์ด้วย มันจะคิดค่าซ่อมเพิ่มจากเราไม๊คับ

ผมเพิ่งโดนรถถอยมาชนเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว
เป็นรอยถลอกนิดเดียวที่แก้มข้างซ้ายกับประตูหน้าซ้าย
ส่วนคู่กรณีเป็นประกันชั้น 1ครับ ผมก็ไปที่บริษัทประกัน
ให้มันตีราคาเลย ผมส่งใบเสนอราคาค่าซ่อมไป 6000บาท
บ.ประกันมาถ่ายรูป ดูแผลที่รถผม บอกว่าแค่ถลอกจ่ายให้
แค่ 4000บาท ก็เต็มที่แล้ว เอาดิครับ!!เพราะไปทำอู่ที่รู้จัก
แป็บเดียวเองแถมเก็บรอยรอบคันอีก 555 :biggrin:

ละอย่างงี้มันดูรู้ป่ะคับว่าเราจัดฉาก แล้วมันยึกยักอะสิคับ
เพราะกันชนมันเป็นรอยครูด แล้วชิ้นส่วนกันชนที่แตกออก ผมเก็บซากมาไม่ครบ
อีกอย่างกันชนเป็นไฟเบอร์ด้วย มันจะคิดค่าซ่อมเพิ่มจากเราไม๊คับ

ดูรู้ไม่รู้ อยู่ที่เราจัดฉาก....ชิ้นส่วนไม่ครบ ประกันคงไม่เข้มขนาดนั้น บอกหาไม่เจอ โดนรถทับอะไรก้อว่าไป ส่วนกันชนไม่ว่าจะเป็นอะไรก้อต้องซ่อมให้ครับ ไม่น่าคิดเพิ่ม หรือ หาอู่เองแล้วเอาใบเคลมตั้งเบิกเงินเอาเองครับ...

ฉลุย......
ตามนั้นเรย กรูให้ไอเอ็กซ์มันซัดกันชนท้ายกรูซะ
อิอิ

รบกวนขอพิกัดอู่ลาดพร้าว 126 หน่อยครับ รถยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม