ตาน้ำเครื่อง 20โบ อยู่ตรงใหนครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Willy
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Willy

Register
เข้าร่วม
17 มีนาคม 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
** พอดีขับรถกลับมาหน้าบ้าน จอดรถลงมาเสียงดังฉี่ๆๆๆๆๆๆดังมาก นึกว่าน้ำมันรั่วในห้องเครื่อง แต่เห็นมีน้ำไหลออกมาที่พื้น เลยเบาใจ เปิดฝาโปง ลองเติมน้ำดู เห็นน้ำไหลออกมาข้างเครื่องด้านซ้ายหันหน้าเข้าหารถ ตรงบริเวณท่อนตรงเยื้องใต้กรองน้ำมันเครื่อง มันมีแป๊ปคู่เส้นเท่านิ้วก้อย2เส้น วิ่งขนานเครื่องด้วย ไม่รู้ว่ารั่วจากแป๊ป หรือข้างเครื่อง ตอนนี้ไม่กล้าขับกลัวพังครับ ถ้าเป็นตาน้ำรั่วก็ยาวแน่ครับ มองไม่เห็นจุดรั่วจริงๆครับ..ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ..:coolly-0007:

รั่วจากท่อยางที่อยู่ใต้ท่อไอดีหรือป่าวคับ

ตาน้ำผมจำไม่ผิดจะมีอยู่ด้านเดียวด้านไอเสียครับ ถึงตาน้ำรั่วก็แค่เปลี่ยนไม่ใช่เรื่องใหญ่หลักร้อย ที่บอกว่ารั่วลองดูไล่ตามท่อหรือเหล็กรัดดูครับ มันเก่าก็ไล่เปลี่ยนท่อยางใหม่เลยครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
** จัดการเรียบร้อยแล้วครับ มันรั่วตรงท่อยางใต้คอไอดี จริงๆด้วยครับ...มันหยดลงไปตรงท่อนตรงด้านล่างครับ ตกใจหมดเลยนึกว่าต้องยกเครื่อง..ขอบคุณทุกคำตอบครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม