มีปัญหาเรื่องรอบเดินเบา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31220
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31220

nongnoy
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถามเกี่ยวกับรอบเดินเบาหน่อยครับ ก่อนหน้านี้รอบเดินเบาสวิง 0-1200 จนดับ อาการจะหนักตอนเช้ากำลังจะออกไปทำงาน ขับออกจากซอยสวิงจนเครื่องดับกลางซอย แต่ถ้าขับไปเรื่อยๆ ระยะทางไกลๆ รอบจะดีขึ้น จนเป็นปกติ (ตอนเช้าเข้าออฟฟิตไม่ได้เปิดแอร์ แต่ถ้าออกไปติดต่องานข้างนอกจะเปิดแอร์) ซึ่งหลังจากนั้นได้แก้ไขดังนี้
1. ล้าง Aac Valve
2. ล้าง Air Flow
3. ล้างปีกผีเสื้อ
4. เปลี่ยนกรองอากาศ

หลังจากแก้ไขดังกล่าวแล้ว ก็ยังไม่หายแต่ดีขึ้นกว่าเดิม ไม่ดับรอบอยู่ที่ 500-1200

อาการโดยทั่วไป ขับไม่มีอืด ไม่อั้น ไม่มีกระตุก ออกตัวได้ดี

ก็เลยงง ... จะทำงัยดี แต่ก็คิดอยู่สิ่งที่จะแก้ไขต่อ
1. เปลี่ยนหัวเทียน
2. เปลี่ยนกรองเบนซิน
คิดได้แค่เนี๊ยะ เพราะว่ากลัวแก้ไขไม่ตรงจุดอีก ช่วยแนะนำหน่อยเด้อ ขอบคุณครับ

พี่ลองดูตรงข้างๆท่อก่อนเข้าท่อไอดีนะครับที่เป็นกล่องสีดำๆนะครับที่มีปลั๊กเสียบลองไขน๊อตแล้วขยับดูซิครับผมไม่แน่ใจว่าจะถูกจุดหรือป่าวนะครับรอบผมเคยขึ้นถึง1500-2000นะครับ

ผมเคยเปลี่ยนกล่อง ecu แล้วหายคับ ถ้าหาลองทดสอบดูได้ก็น่าจะลองคับ อาการนี้กล่องเกี่ยวข้องด้วยคับ

น้ำมัน หรือ แก๊ส ค๊าบบบ...

• กระทู้ ผู้เขียน
น้ำมันคับ Rb20det

ผมก็เป็นแก้แบบเดียวกันก็ยังไม่หายคับ:cry:

แก้อาการที่ว่านี้ได้หรือยังครับถ้าแก้ได้แล้วขอคำแนะนำหน่อยครับเป็นเหมือนกัน *-*

ท่อแวคคัมหลุดป่าวครับ เคยสวิงแล้วดับ

ของผมเคยเป็นแต่หายแล้วครับ ก็ทำทุกอย่างแล้วเหมือนกัน สุดท้ายแกะปลั๊กแอร์โฟร์ออกมาแล้วขยับขาให้มัน แน่นๆใส่กลับหายครับแต่ไม่รู้ของคุณจะหายเหมือนของผมรึป่าวไม่แน่ใจนะครับ

แปลกแต่จริงตอนนี้ใส่กรองเปลือยดูมันดันหายซะงั้นคับ:smile:

ของผมหายแล้วครับเปลี่ยนแอร์โฟร์หายเลยลองหาแอร์โฟร์สลับดูก่อนก็ได้ครับ

เป็นเหมือนกันครับ ยังไม่หาย(เป็นบางครั้ง) ทั้งล้าง acc airflow ปลั๊กเสียบ ต่างๆรอบสวิงมาก 100-1200รอบ เเต่เวลาวิ่งจนเครื่องร้อนดันปกติครับเเก้ไม่หาย บางครั้งเดินสดุดด้วยครับ ช่วยชี้เเนะหน่อยครับ 081-8765269

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม