ช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pokumi
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pokumi

Register
เข้าร่วม
29 ธ.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องrb25det แอร์โฟเขียวนะครับ อาการมีอยู่ว่าขับมาปกติแล้วรถเร่งไม่ขึ้นแล้วอยู่ดีๆก็ดับไปเฉยๆ start ก็ไม่ติด แต่พอจอดพักเดียวครับ ไม่ถึง 3 นาทีก็start ติดปกติ เป็นทั้งแก๊สและน้ำมันครับ รบกวนหน่อยครับ จะเริ่มเช็คจากจุดไหนดีครับ

เครื่องrb25det แอร์โฟเขียวนะครับ อาการมีอยู่ว่าขับมาปกติแล้วรถเร่งไม่ขึ้นแล้วอยู่ดีๆก็ดับไปเฉยๆ start ก็ไม่ติด แต่พอจอดพักเดียวครับ ไม่ถึง 3 นาทีก็start ติดปกติ เป็นทั้งแก๊สและน้ำมันครับ รบกวนหน่อยครับ จะเริ่มเช็คจากจุดไหนดีครับ

อยู่แถวไหนคับ มาเอาแอร์โฟร์ไปลองได้ มีอยู่อันนึง
ผมอยู่แถววัชรพลคับ

:coolly-0031:ขอเสริมนิดนึงครับ
RB ไม่มีถังดักไอ แอร์โฟจะมีคราบนำมันเครื่องมาจับ
ถอดแอร์โฟมาลมเป่าลม
จะให้ดีใช้สเปลหล่อลืนฉีดแล้วลมเป่าให้แห้ง
อย่าให้เส้นลวดในแอร์โฟขาดนะครับ
ลองดูคับแก้ไขเบื้องต้น

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณนะครับ พอดีไปต่างจังหวัดมาเลยไม่ได้เข้ามาเล่น เดี๋ยวจะลองทำตามคำแนะนำครับ เอาไปล้าง เป่่าๆดูก่อนครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม