ไปเขาค้อมาอ่ะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31002
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31002

TRANCE ณ. บางนา
Moderator
Register
เข้าร่วม
20 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วงนี้เป็นอะไรก็ไม่รู้ ชีพจรลงตีน เดินทางต่างจังหวัดแทบทุกอาทิตย์เลย

มีรูปสวยๆมาฝาก เผื่อพี่น้องเราอยากจะไปกัน(ยังไม่เข็ดจากแรลลี่)

ถนนโล่งๆสวยๆ ซัดได้ยาวๆ

แวะกินข้าวระหว่างทาง

ขาหมู

ปะ ปะ ปะ เป็ด

อันนี้ก็ลาบเป็ด

อิ่มหน่ำแล้วเราก็เลี้ยวขึ้นเขากัน

ถึงจะเป็นหน้าแล้ง แต่สีสันของแมกไม้ก็ยังดูสวยแปลกตาไปอีกแบบ

ถ้ามีฮาร์เล่ย์แบบลุงโจ้ แอนลีน ท่าทางจะสุขล้ำ

ถนนสวยๆได้อรรถรสยิ่ง

อีกรูป

แหม่..เห็นลาบเป็ดแร้วอยากกกกกกกก..เหล้า..!:brick: :biggrin:

ปล.ขอบคุณน้าโตมากคับสำหรับภาพสวยๆ..

ขับไปซักพัก ก็เจอจุดชมวิว(ถึงวิวจะธรรมดาๆก็เถอะ แต่ก็หาดูไม่ได้จากกรุงเทพฯ)

ดอกไม้ริมทาง

และแล้วก็มาถึงจุดกางเต๊นท์

อยู่ตรงกันข้ามกับพระบรมธาตุเจดีย์พอดิบพอดี

มาสี่คนเลยกางสองหลัง

กางเสร็จก็นั่งพัก

พระอาทิตย์ก็ตกพอดี

ได้เห็นพระอาทิตย์ตกแบบนี้หายเหนื่อยเลยครับ

ค่ำแล้วหม่ำๆ

กลางคืนอากาศหนาวทั้งปีครับที่นี่ ดูจากภาพแล้วกันว่าหนาวมั๊ยะ

พี่แดง สารวัตรสืบสวนประจำโรงพักเขาค้อ เป็นคนจัดหาที่พักแบบ ฟรีๆ ให้กับผมในทริ๊ปนี้ครับ

บ้านหลังที่เปิดให้พัก แต่ผมเลือกกางเต๊นท์นอน เพราะมันได้อรรถรสกว่ากันเยอะ(หนาวอิ๊บอ๋าย)

พระบรมธาตุเจดีย์ยามค่ำคืน กับดวงดาวบนท้องฟ้า(อยู่กรุงเทพฯเห็นแต่หมอกควัน)

มึดแล้วพระจันทร์เพิ่งจะโผล่มาให้ยล

ตอนเช้าลงจากเขาค้อขึ้นภูทับเบิกต่อ เดี๋ยวจะเอารูปมาให้ชมกันอีก

พี่ๆน้องๆอยากไปเที่ยวเขาค้อ นัดกันมาเลยครับ ไปกันเยอะๆสนุกดี

400 กิโล จากรุงเทพฯ แต่ได้เห็นวิวแบบนี้ผมว่าคู้มกับค่าน้ำมัน 2100 บาทไปกลับ(ผมอ้อมขึ้นทับเบิก งไปกินขนมจีนที่หล่มเก่าด้วยเลยไกล)

เหมารถตู้บ้านไอ้บิ๊กไปจะคู้มมากๆขอบอก

ป.ล. ถ้าไปไม่เกินสิบคน กางเต๊นท์นอน ไม่มีค่าที่พักครับ

แหม่..เห็นลาบเป็ดแร้วอยากกกกกกกก..เหล้า..!:brick: :biggrin:

ปล.ขอบคุณน้าโตมากคับสำหรับภาพสวยๆ..

สนมั๊ยะน้า ถ้าว่างจัดไปเลยดีกว่า

กล้องถ่ายสวยดีว่ะ ไปแดกกาแฟร้านยอดฮิตมาป่ะ
จะเห็นรูป พวกพี่แปะข้างฝา555

ไฟล์แนบ

110.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 252
กล้องถ่ายสวบดีว่ะ ไปแดกกาแฟร้านยอดฮิตมาป่ะ
จะเห็นรูป พวกพี่แปะข้างฝา555

ไม่ได้ไปอ่ะพี่ แต่เสาร์นี้จะขึ้นไปอีก ขับรถพาพ่อตาไปราชการบนเขาค้อ

ร้านอยู่ตรงไหนอ่ะพี่ จะได้แวะไปแดก(กาแฟ)

คราวหน้าจะออกทริ๊ป ชวนผมด้วยนะ

เดี๋ยวขับวีโก้ตามเป็นรถเซอร์วิสให้

:byebye:

สวยมั๊ยครับพี่

เพื่อนผมไปบ่อยมากเลย

ไปจนซื้อที่ ที่ตีนเขาค้อไว้ 3 ไร่แล้ว

ไล่ละ 30,000 เองเป็นที่สัมปะทาน
ไม่มีโฉนดอะครับพี่

แต่ที่สวยมาก

บรรยากาศดี ว่าง ๆ ถ้าที่เสร็จแล้วไปกางเต้นท์นอนกันได้ครับ

ได้วันหลังจะชวน
ร้านกาแฟ อยู่เลยพระบรมธาตุเจดีย์ มาสัก สามสิบโลน่ะ อยู่บนเขา วิวสวย ใช้ได้ แต่ไม่มีข้าวกิน หิวโคตร

ไฟล์แนบ

121.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 637
แนะ มีแอบพ่วงโพสรูปทำลายเซ็นท์อีก

จัดไปพี่ มีทริ๊ปเมื่อไหร่บอกด้วย

รู้ทัน ขออีกรูปเถอะ555

ไฟล์แนบ

251.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 676
อืม..บรรยากาศดีจัง

สวยงาม+บรรยากาศดีคับ..ผมช๊อบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ:biggrin:
ไปวันไหนอีกโทรชวนด้วยนะคับ..ไปได้จะไปอย่างไว ...:boss:

เออ..แล้วเขาค้ออยู่จังหวัดไรอ่ะพี่:byebye:

น้ากล้องอะไรอ่ะ ภาพสวยดี :biggrin:

สวยงาม+บรรยากาศดีคับ..ผมช๊อบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ:biggrin:
ไปวันไหนอีกโทรชวนด้วยนะคับ..ไปได้จะไปอย่างไว ...:boss:

เออ..แล้วเขาค้ออยู่จังหวัดไรอ่ะพี่:byebye:

ไปอีกทีวันเสาร์นี้ว่ะ ออกเดินทางวันพรุ่งนี้ นอนนครนายกก่อนคืนนึง แล้วค่อยออกตอนเสาร์วันเสาร์

เขาค้ออยู่ เพชรบูรณ์ครับน้องเสือเช็ดครก

น้ากล้องอะไรอ่ะ ภาพสวยดี :biggrin:

Cannon 350D เลนส์ Kit ติดมากะกล้อง ซื้อมาตอนมันลดราคา 15,500 บาท โคตรคู้ม ถ่ายเป็น Raw ได้ด้วยแล้วมาแต่งสีเอง

แต่รูปที่ถ่ายมาส่วนใหญ่จะใช้โหมด ออโต้ มีบางรูปที่บรรจงถ่ายต้องเลือกปรับสีตามลักษณะแสงในแต่ละสถานที่ สามารถเลือกเร่งสีธรรมชาติขึ้นได้ เพราะโดยปกติกล้องดิจิตอล มันจะเก็บค่าสีธรรมชาติสู้กล้องฟิล์มไม่ได้อยู่แล้ว กล้องดิจิตอลแบบคอมแพคทั่วไปมันเลยมีโหมดถ่ายโน่นถ่ายนี่ให้มาเป็นลูกเล่นไง แต่กล้องที่พี่ใช้มันเลือกปรับได้เองหมดทุกอย่าง

อยากรู้ละเอียดๆต้องถามเจ้าโด ขานั้นมันช่างภาพมืออาชีพ

แหม ตั้งแต่ครบรอบแต่งงาน2ปีนี่
เดินสาย...นอกสถานที่เลยนะ ดูแล
สุขภาพด้วย อากาศเย็น เดี๋ยวตูดชื้น

Cannon 350D เลนส์ Kit ติดมากะกล้อง ซื้อมาตอนมันลดราคา 15,500 บาท โคตรคู้ม ถ่ายเป็น Raw ได้ด้วยแล้วมาแต่งสีเอง

แต่รูปที่ถ่ายมาส่วนใหญ่จะใช้โหมด ออโต้ มีบางรูปที่บรรจงถ่ายต้องเลือกปรับสีตามลักษณะแสงในแต่ละสถานที่ สามารถเลือกเร่งสีธรรมชาติขึ้นได้ เพราะโดยปกติกล้องดิจิตอล มันจะเก็บค่าสีธรรมชาติสู้กล้องฟิล์มไม่ได้อยู่แล้ว กล้องดิจิตอลแบบคอมแพคทั่วไปมันเลยมีโหมดถ่ายโน่นถ่ายนี่ให้มาเป็นลูกเล่นไง แต่กล้องที่พี่ใช้มันเลือกปรับได้เองหมดทุกอย่าง

อยากรู้ละเอียดๆต้องถามเจ้าโด ขานั้นมันช่างภาพมืออาชีพ

แถมมีแฟรตเสริมใช้ได้ตอนมืดๆ....ถ่ายทีแฟรตติดไป2ที่.. โอ้ววพระเจ้าจอช์จมันยอดมาก
ล้อเล่งนะพี่..555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม