น้ำล้นออกจากหม้อพักน้ำครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Pui
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Pui

เดียวดาย ใต้เงาจันทร์
Register
เข้าร่วม
18 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตามหัวข้อเลยครับ ขับแล้วจอดดับเคตื่อง กลับมาน้ำล้นออกจากหม้อพัก เกือบหมดเลยครับ ผิดปกติหรือเปล่าครับ.....แล้วพักหลังรู้สึกว่าขับรถ รถติด แล้วเกจ์ความร้อน จะขึ้นมาถึง12 นาฬิกาอะครับ ก่อนนี้จำได้ว่าไม่ขึ้นสูงขนาดนี้อะคับ แล้วบางครั้งขับ ช่วงอากาศร้อนๆ จอดดับเครื่ิอง พอมาสตาร์ท แล้วไม่ติด ต้องรอให้เครื่องเย็นพักใหญ่ๆเลยครับ ค่อยติด รบกวนด้วยคับ. เครื่อง 24 v auto เดิมๆ คับ

ลองเช็คฝาหม้อน้ำดูครับ สปริงยังโอเคป่าว

ตามประสบการณ์นะครับของผมฝาสูบโก่งแรงดันจึงออกมาที่ระบบน้ำครับ

1 ฝาหม้อ
2 พัดลมระบายหม้อ
3 หม้อตัน
4 วาวล์น้ำ

เอาแค่นี้ก่อนครับ

แก้ไขล่าสุด:
วาล์วน้ำน่าจะเริ่มเสื่อม กับอีกอย่าง แผงหม้อน้ำน่าจะตันครับ

เปลี่ยนฝาหม้อน้ำครับ และก็ลล้างหม้อน้ำใหม่หายครับ
ผมเคยเป็นครับตอนนี้หายร้อนแล้วครับ

เปลี่ยนฝาหม้อน้ำครับ และก็ลล้างหม้อน้ำใหม่หายครับ
ผมเคยเป็นครับตอนนี้หายร้อนแล้วครับ
อีกหนึ่งเสียงครับ เคยเป็นเหมือนกันอาการนี้ เปลี่ยนฝาหม้อน้ำใหม่ หายเลยครับ

อีกเรื่องที่ควรทำและอย่าละเลยคือ น้ำในถังพักน้ำไม่ควรเติมจนเต็มหรือล้นเพราะเวลาน้ำเดือดจากหม้อน้ำมันจะมาพักอุณหภูมิที่ถังพักน้ำหากเราเติมน้ำเต็มหม้อพักมันก็จะทำให้ล้นออก จนอาจจะทำให้น้ำในหม้อน้ำหายนี่ก็น่าจะเป็นอีกสาเหตุ ง่ายๆแต่หลายคนอาจจะไม่รู้ อิอิ(ป.ล.ผมเจ็บมาเยอะ)

อีกเรื่องที่ควรทำและอย่าละเลยคือ น้ำในถังพักน้ำไม่ควรเติมจนเต็มหรือล้นเพราะเวลาน้ำเดือดจากหม้อน้ำมันจะมาพักอุณหภูมิที่ถังพักน้ำหากเราเติมน้ำเต็มหม้อพักมันก็จะทำให้ล้นออก จนอาจจะทำให้น้ำในหม้อน้ำหายนี่ก็น่าจะเป็นอีกสาเหตุ ง่ายๆแต่หลายคนอาจจะไม่รู้ อิอิ(ป.ล.ผมเจ็บมาเยอะ)
ใช่เลยครับ เล็กๆน้อยๆ ก็ทำให้ใครหลายๆคน ปวดจิตได้ ถ้าไม่รู้จริงๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณคับ..ทุกๆ คำแนะนำ จะลองเช็คดู ตามที่แนะนำมาคับ

เปนเหมือนผมเลยคับ...:coolly-0041:

แล้ววิธีการล้างหม้อน้ำมันทำได้กี่วิธีคับ

เท่าที่ผมรู้ก็ 1.ใช้น้ำยา 2. ต้องถอดออกมาล้าง

รบกวนผู้รู้หน่อยคับผม.......Thank you

เปนเหมือนผมเลยคับ...:coolly-0041:

แล้ววิธีการล้างหม้อน้ำมันทำได้กี่วิธีคับ

เท่าที่ผมรู้ก็ 1.ใช้น้ำยา 2. ต้องถอดออกมาล้าง

รบกวนผู้รู้หน่อยคับผม.......Thank you
เห็นเค้าว่าทองแดงเค้าก็เอาไฟลนเอาฝาออกแล้วก็แยก ๆ ล้าง ๆ
มิเนียมล้างไม่ได้ รอผู้รู้อีกทีนะครับผมงู ๆ ปลา ๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม