รบกวนสอบถามเรื่องควัน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311064
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311064

ขอดีไม่ได้มีไว้โชว์!!
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนสอบถามเรื่องควันนิดนึงครับ
อาการตอนนี้คือ พอสตาร์ทเครื่องนานๆแล้วพอร้อนๆเริ่มมีควันโชยและมากึ้นๆ พอเร่งเครื่องควันก็พุ่งออกมาเพียบและก้หายไป สักพัก็มาใหม่
และต่อมาคือ พอซัดเมื่อไร บูสมา ควันเต็มถนนเป็นขายไก่เลย พอยกสักพักมันก็หาย
อยากทราบว่าเป็นที่เทอร์โบแกนรุนหรือเปล่า
หรือว่ามีอย่างอื่นไหมเช่นเครื่อง

รบกวนทีครับ
ขอบคุณครับ

ผมว่าไม่ ยางตีนวาวล์ ก็ แกนเทอร์โบ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นที่แกนเทอร์โบครับ

เครื่อง J โบ มีโอกาสเป็นทั้งสองกรณีตามที่ข้างบนว่ามาครับ
ทางที่ดีเปลี่ยนโบทั้งยาวตีนวาล์วเลย รื้อทีเดียว

น่าจะเป็นที่ระบบเทอร์โบนะครับ เป็น ๆ หาย ๆ บางทีอาจเป็นที่แหวนกวาดน้ำมันก็ได้ครับ ถ้ามีเวลา+ประสบการณ์ก็รื้อดูเลยครับ แต่ถ้าให้ชัวร์ก็เปลี่ยนยกยวงเลยครับ

เครื่อง rb อ่าคาบ พึ่งเปลี่ยนยางตีนวาวร์มาครับ ตอนนี้เป็นโบใหญ่ คงต้างส่งร้านซ่อมอย่างเดียวใช่ไหมครับ ตอนแรกกลัวจะเป็นพวกท่อนล่างเสียวๆเลยถามครับ

ขอบคุณมากเลยครับ:coolly-0006:

รถผม RB20 อาการนี้เลย
วัดกำลังอัด ปกติ เปลี่ยนเทอร์โบลูกใหม่ไม่หาย
เลยเปลี่ยนเครื่องเก่าญี่ปุ่นตัวใหม่ ใช้เฉพาะท่อนล่าง เอาฝาสูบ เทอร์โบ ท่อไอดี ของเครื่องเก่ามาใส่ ควันไม่ไหลแล้ว
ลองดูครับ:coolly-0023:

ผมก็กลัวจะเป็นอย่างน้าจอน นี่หละ 555
เลยไม่กล้าทำอะไรเลย เปลี่ยนโบได้แต่ไม่มีตังเปลี่ยนท่อนล่าง เปลี่ยนท่อนล่างได้แต่ไม่มีตังเปลี่ยนโบ 555555555555

รถผม RB20 อาการนี้เลย
วัดกำลังอัด ปกติ เปลี่ยนเทอร์โบลูกใหม่ไม่หาย
เลยเปลี่ยนเครื่องเก่าญี่ปุ่นตัวใหม่ ใช้เฉพาะท่อนล่าง เอาฝาสูบ เทอร์โบ ท่อไอดี ของเครื่องเก่ามาใส่ ควันไม่ไหลแล้ว
ลองดูครับ:coolly-0023:
เคยเป็น. สุดท้ายยกเครื่องใหม่แบบน้าว่าเลยจบ สาเหตุไม่แน่ชัดสงสัยแหวนตาย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม