***ช่วยดูหน่อยอะไรดังตรงคอลโซลหน้าไม่รู้คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วยดูหน่อยอะไรดังตรงช่วงแถว ๆ คอลโซลหน้าไม่รู้คับ
ดังตอนวิ่งพอจอดไม่ดัง
มันดังคล้าย ๆ ใบพัดอะคับ
ไม่รู้ในคอลโซลมันมีใบพัดอะไรที่รถวิ่งแล้วหมุน รถจอดแล้วไม่หมุนมั้ยครับ

ลองดูเพลากลาง อาจมีอะไรบางอย่างไปติดพันอยู่ก็ได้ครับ

โบเว่อร์แอร์ ใต้คอนโซลฝั่งคนนั่ง ดูดสิ่งของเข้าไป จำพวกเปลือกท๊อฟฟี่ก็ดัง
ปล.ควรระบุอีกนิดว่า ดังอย่างไร แถวไหนของคอนโซล เพราะใต้คอนโซลจะเป็นประตูลมแอร์มีมอเตอร์เป็นตัวคอยเปิดปิดปรัลลมแอร์อยู่ อีกอย่างเมื่อวานช่วยน้องในชมรมทำรถวิ่งดังก๊อกๆ ตลอด ตรวจดูปรากฎว่ากล่องคอนโทรลแก๊สห้อยไว้ตรงใกล้ขาเบรค เวลาวิ่งมันก็เหวี่ยงไปโดนขาเบรค เลยจัดการด้วยเชือกฟางมัดซะเลย เพราะไม่ใช่รถเรา ..555

• กระทู้ ผู้เขียน
เสียงมันดังเหมือนใบพัดพัดโดนถุงอะไรประมาณนั้นอะครับ
ดังตอนวิ่งพอจอดดูไม่ดัง ผมเลยอยากรู้ว่ามันมีพัดลมตัวไหนมั้ยที่มันหมุนตอนรถวิ่งหยุดหมุนตอนรถจอดมั้ยครับ สันนิฐานไม่ถูกครับ

ที่ท่านบอกมามันกว้างมาก มีอย่างเดียวครับ"ถอด"

เสียงมันดังเหมือนใบพัดพัดโดนถุงอะไรประมาณนั้นอะครับ
ดังตอนวิ่งพอจอดดูไม่ดัง ผมเลยอยากรู้ว่ามันมีพัดลมตัวไหนมั้ยที่มันหมุนตอนรถวิ่งหยุดหมุนตอนรถจอดมั้ยครับ สันนิฐานไม่ถูกครับ

พัดลมแอร์จะพังครับ(เกิดการอ๊าคที่ปลั๊ก)

ลองถอดออกมาดูครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม