บิดสตาร์ทแล้วดัง แต๊กๆ สองสามครั้งถึงติด ไดสตาร์ทสกปรกใช่ไหมคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311192
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311192

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
บิดสตาร์ทแล้วดัง แต๊กๆ สองสามครั้งถึงติด ไดสตาร์ทสกปรกใช่ไหมคับ และสามารถถอดออกมาล้างได้ใช่ไหมคับ ควรให้ร้านทำหรือทำเองดีคับ ใช้โซแน็กหรือเบนซินล้างดีคับ

หน้าคอนแทคที่เป็นส ะพานไฟในได รู้สึกจะเป้ฝหน้าทองขาว ถ้าจำไม่ผิดคับ ของอาร์บีรู้สึกจะถอดมาขัดไม่ได้นะคับ มันหล่อปิดกันน้ำสนิทเลย เปลี่ยนใหม่สถานเดียว ถ้าของเจไม่ทราบคับ แต่เป็นผมยอมเปลี่ยนใหม่คับ ยิ่งเกียร์ออโต้ด้วแล้ว สไลด์ไปอู่แพงกว่าค่าไดอีก

อาการนี้ระบบไฟ ไม่สะดวก
1.ขั้วแบต หลวม ไม่แน่น
2. ไฟRemoteจากสวิทย์กุญแจไปไดสตารืท ไม่พอ เพิ่ม รีเลย์ วิธีแก้ตามไปที่https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/6002
3.สะพานไฟในไดสตาร์ท เหมือน เฮียเล็กว่า

ไฟล์แนบ

21.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 94

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม