......ถัง75ลิตร ......

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tal4517022
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tal4517022

Register
เข้าร่วม
13 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่า 31 ใส่ถังแก๊ส75 ลิตรได้ไหมครับ

อยากทราบว่า 31 ใส่ถังแก๊ส75 ลิตรได้ไหมครับ
ใส่ได้แต่ต้องเอารุ่นอ้วนสั้น ถ้าผอมยาวจะเปิดฝาปั๊มติ๊กไม่ได้ครับ:coolly-0023:

ใส่ 58 ก็พอครับ ใส่ใหญ่เติมได้เยอะแต่ก็หนัก ใส่ใหญ่เติมน้อยแล้วจะใส่ใหญ่ไปไหน (ลากหนักเล่นไปงั้นๆ)58 เต็มถังวิ่งได้โดยเฉลี่ยต่อถังเกิน 200 โล ปั๊มห่างกันในรัศมีนี้มีแน่นอน (บนถนนสายหลักในประเทศ)...ครับ แต่ต้องถามก่อนว่า อยู่ใน/นอกเมือง ถ้านอกเมืองต้องวิ่งไปเติมไกลๆ ใหญ่เข้าไว้ได้เปรียบครับ ถ้าในเมืองวิ่งผ่านปั็มตลอดใช้รถเฉลี่ยอาทิตย์ละ 200-250 โล ใช้ 58 สบายๆครับ แต่ถ้าจะใส่ ก็อย่างน้าจอห์นว่าครับ

ผมใส่อยู่ครับ
78 หรือ 75 นี่หละเติมที เกือบพัน
แต่วิ่งได้ยาว ๆ เลยครับ
เวลาใส่ปั้มติ๊ก ยากมากกกก ต้องบิดซ้าย บิดขวา กว่าจะเข้าได้เล่นเอาเหนื่อย

แต่ถ้าถามผม 58 ก็พอครับ เดี๋ยวนี้ปั้มแก๊สเยอะจัดดดดด

แก้ไขล่าสุด:
ขอบคุณ พี่ๆทุกท่านครับ พอดีมี58 ลิตร อยู่แล้วอะครับ อยากจะขยับเป็น75 ลิตร แถวบ้านปั๊มน้อยอะครับต้องขับออกมาเติม5-6โล :coolly-0017::coolly-0017:

:coolly-0043::coolly-0043: เขียนโครงการผ่านยังเสี่ย ??
ใจเย็นนะเสี่ย รอเข้าประชุมใหญ่ ไม่รู้จะได้เข้าวาระกะเค้าหรอป่าว:coolly-0023:

ไม่แนะนำเลยคับ หนักรถ ถังเปล่าๆก็หนักแล้ว เติมแก๊สเต็มถัง หนักไปใหญ่อีก โช๊คหลังก็ต้องปรับเซทใหม่ ตอนเต็มถัง กะใกล้หมด ต่างกันมากนะคับน้ำหนัก ผมใส่ 58 ก็วิ่งได้เยอะนะคับ ปั้มเดี๋ยวนี้ก็เยอะ ไม่ต้องใส่ใหญ่หรอก ไม่งั้นเดี๋ยวได้ถอดเปลี่ยนถังใหม่เหมือนผม ตอนนี้อยากใส่ 48 ด้วยซ้ำ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม