ช่วยหนูด้วยค่ะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ MynameisAom
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

MynameisAom

Register
เข้าร่วม
11 ธ.ค. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0006:
ช่วยหนูด้วยค่ะ
ต้อนนี้หนูใช้ cef a31 12 วาล์ว ปี 91
ไฟหน้าเป็นไฟโปรเจคเตอร์ (ตัวโครมเป็นสีดำ)
แต่ไฟมันไม่แจ่มเลยค่ะ
เวลาหนูขับรถตอนกลางคืน
หนูมองทางแทบจะไม่เห็นทางเลย
ขนาดเปิดไฟสูงช่วยก็ยังไม่ค่อยเห็นเลยค่ะ

แล้วหนูต้องทำไงไฟรถหนูแจ่มค่ะ
:coolly-0033: ( ขอบคุณค่ะ ^^" ) :coolly-0033:

มีหลายวิธีอยู่ เอาอย่างง่ายหน่อยให้ช่าง ต่อรีเลยช่วย อันนี้หลัก100
หรือไม่ก้อเปลี่ยนชุดไฟหน้าไปถ้าเงินถึง เป็น เมกาโครมเหลือง หลัก(9-10)พัน ประหยัดหน่อย ก้อ depoหลัก(2-3)พัน

โคมโปรเจ็คเตอร์ยังใสหรือเปล่าคับ ถ้าโคมยังใสหาหลอดดีๆเปลี่ยนคับ ย้ำว่าหลอดๆ สมัยผมใช้โคมโปรเจ็คเตอร์ จบที่หลอดฟิลลิปส์บลวิชัน ตอนนั้นคิดว่าโอเคแล้ว แต่เห็นเค้าว่ากันว่าโคมเมกาสว่างกว่า เลยเปลี่ยนเป็นโคมเมกาใสๆ มันสว่างสู้โปรเจ็คเตอร์+หลอดฟิลลิปส์ไม่ได้ (โคมเมกาหลอดเปีย เอ็กตรีมไวท์ลองเปลี่ยนเป็น เอช เค เอสก็สู้ไม่ได้) สุดท้ายโคมเมกาผมจบที่ซีนอนฟิลิปส์คับ

ผมใช้ไฟ24 วาวส์ +ซีนอล สว่างกว่าโคมเมกา(หลอดเดิม)มากๆ

มีหลายวิธีอยู่ เอาอย่างง่ายหน่อยให้ช่าง ต่อรีเลยช่วย อันนี้หลัก100
หรือไม่ก้อเปลี่ยนชุดไฟหน้าไปถ้าเงินถึง เป็น เมกาโครมเหลือง หลัก(9-10)พัน ประหยัดหน่อย ก้อ depoหลัก(2-3)พัน

ขอบคุณค่ะ :coolly-0039:

โคมโปรเจ็คเตอร์ยังใสหรือเปล่าคับ ถ้าโคมยังใสหาหลอดดีๆเปลี่ยนคับ ย้ำว่าหลอดๆ สมัยผมใช้โคมโปรเจ็คเตอร์ จบที่หลอดฟิลลิปส์บลวิชัน ตอนนั้นคิดว่าโอเคแล้ว แต่เห็นเค้าว่ากันว่าโคมเมกาสว่างกว่า เลยเปลี่ยนเป็นโคมเมกาใสๆ มันสว่างสู้โปรเจ็คเตอร์+หลอดฟิลลิปส์ไม่ได้ (โคมเมกาหลอดเปีย เอ็กตรีมไวท์ลองเปลี่ยนเป็น เอช เค เอสก็สู้ไม่ได้) สุดท้ายโคมเมกาผมจบที่ซีนอนฟิลิปส์คับ

โคมยังใสหรือป่าวอันนี้ไม่แน่ใจ
เดียวหนูจะลงรูปให้พี่ๆ ช่วยดูนะค่ะ
แล้วหลอดดีๆของพี่นี้คือ หลอดธรรมดาคุณภาพดี
หรือ ต้องเปลียนเป็นไฟซีนอน ค่ะ (หนูยังไม่ได้ใส่ไฟซีนอน):coolly-0023:

ขอบคุณค่ะ ><"

หลอดฮาโลเจนคุณภาพดีก็พอคับ อาทิเช่น หลอดจากศูนย์ อันนี้ไม่ทราบราคา , หลอดฟิลิปส์ ที่เคยใช้คือรุ่นบลวิชั่น ประมาณ 2พัน ออสแรม อันนี้ไม่เคยลอง, hks 2อันหลังนี้จะไม่ค่อยทน ,PIAA extreme white. อันนี้ของใหม่เกือบ 3พัน ไม่ต้องถึงซีนอนหรอกคับ ซีนอนดีๆมันแพง ของถูกๆก็ไม่ทน แถมอาจถูกสรรเสริญได้ ที่สำคัญฝนตกมมองไม่เห็นคับ ลืมบอกไปให้ใช้วัตต์เท่าเดิม เพราะสายไฟรถเราเล็กมากๆไม่ได้ออกแบบมาสำหรับหลอดวัตต์สูงๆ ให้ดีก็เดินรีเลย์ใหม่คับ แต่สำคัญคือต้องหาช่างที่ทำเป็น เดินสายจากขั้วแบตโดยตรง ใช่รีเลย์อย่างดี เคยเจอบางคันโดนหลอกใส่รีเลย์แต่ไปจั๊มจากสายเดิมนอกจากจะเสียตังค์ฟรีแล้ว ยังไปเพิ่มจุดต่อให้มันห่วยกว่าเดิมอีก

คันเก่าผม24V ใช้ชุดหลอด ซีนอล ของTenna สว่างดีเลย แค่ใส่ไฟต่ำข้างล่ะหลอด
เป็นซีนอลของ ฟิลิปส์ มีหลายคันที่เอากับผมไปใช้อยู่ ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม