ถามเรื่องสายพานหน้าเครื่อง RB25 DET

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ otto1818
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

otto1818

Register
เข้าร่วม
16 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีของผมมันขาด จะหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง แถวบ้านมีแต่ของ RB20 ตัว 24วาล์ว มันใช้ได้ป่าวครับรบกวนด้วยครับไม่มีรถขับแล้ว

เอาเส้นเดิมไปเทียบคับ เบอสายพานจะพิมอยู่บนตัวสายพาน 20 25 ไม่เท่ากันคับ ร้านอะไหล่ที่ไหนก็มีขายคับ แต่ปัญหาที่เจอคือถ้าได้สายพานไม่มีคุณภาพ มันจะดัง น่ารำคาญมากมาย ของใหม่ๆนี่แหละ ใส่ได้ไม่กี่วันดังเสียแล้ว สู้ของยุ่นที่ติดเครื่องมาไม่ได้ ใช้จนแตกลายงา ยังไม่เคยมีเสียงให้ระคายหู อันนี้เจอมากะตัวเอง ใครมีแหล่งซื้อสายพานมีคุณภพ รบกวนชี้เป้าด้วย จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งคับ

ตาม คห ข้างบน นั้นครับ ผมก็เคยดัง
ผมเปลี่ยนทั้ง 3 เส้น (ขาดไป 2 เส้น ตอนไหนไม่รู้)
แต่ไม่ได้ไปเทียบเอาเพราะมันขาดแล้วปลิ้วหายไปไหนไม่รู้ มารู้อีกทีตอน พวงมาลัยหนัก แบตเริ่มไม่ชาร์ท ความร้อนขึ้นเพราะไม่มีสายพานไปหมุนปั้มน้ำ เลยโทรถามผู้รู้ในเวปนี้หละครับ ว่าเบอร์อะไร
ใส่ปุ๊บ สตาร์ทปั๊บ ดังเลย น่ารำคาญมากแต่ก็ใช้จนเปลี่ยนเครื่อง
สตาร์ทเมื่อไหร่ดังตลอด จารบีทาก็ไม่หาย
ยี้ห้อ misu อะไรประมาณนี้หละครับ

พอดีของผมมันขาด จะหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง แถวบ้านมีแต่ของ RB20 ตัว 24วาล์ว มันใช้ได้ป่าวครับรบกวนด้วยครับไม่มีรถขับแล้ว
ไดชาร์ท 4pk 850 แอร์( คอม25) 4pk910/ คอม20 4pk925 เพาเวอร์ 3pk 845

เอาเส้นเดิมไปเทียบคับ เบอสายพานจะพิมอยู่บนตัวสายพาน 20 25 ไม่เท่ากันคับ ร้านอะไหล่ที่ไหนก็มีขายคับ แต่ปัญหาที่เจอคือถ้าได้สายพานไม่มีคุณภาพ มันจะดัง น่ารำคาญมากมาย ของใหม่ๆนี่แหละ ใส่ได้ไม่กี่วันดังเสียแล้ว สู้ของยุ่นที่ติดเครื่องมาไม่ได้ ใช้จนแตกลายงา ยังไม่เคยมีเสียงให้ระคายหู อันนี้เจอมากะตัวเอง ใครมีแหล่งซื้อสายพานมีคุณภพ รบกวนชี้เป้าด้วย จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งคับ
:coolly-0023::coolly-0023::coolly-0023:

ไฟล์แนบ

92.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 111
    71.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 80
ปัญหาอยู่ที่ราคาคับ 555
วันนี้ เอก26 ซื้อมาให้ใส่ ประมาณ 200.-/เส้น
ดูทรงแล้วดีกว่ายี่ห้อเก่าแน่นอน เดี๋ยวจะให้ร้านอะไหล่หามาเล่นมั่ง:coolly-0028:

วันนี้ เอก26 ซื้อมาให้ใส่ ประมาณ 200.-/เส้น
ดูทรงแล้วดีกว่ายี่ห้อเก่าแน่นอน เดี๋ยวจะให้ร้านอะไหล่หามาเล่นมั่ง:coolly-0028:

รอดูผลที่รถเอกสักเดือนนึง ถ้าโอก็สั่งให้ชุดนึง เปลี่ยนก่อนสนาม3 พอดี ถ้ารู้ว่าราคานี้ คราวก่อนไม่ใส่หรอก Mitsuboshi เก๊

ขอแนะนำ สายพาน BANDO ครับ โรงงานที่ผมทำงานอยู่ ผลิต brand นี้ครับ
ความคิดเห็นจากประสบการณ์ การที่สายพานดังมาจากหลายสาเหตุนะครับ
อาจใช้ผิด spec ความยาวที่เทียบเอาอาจไม่ตรง และอื่นๆ

ยินดีแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเรื่องสายพานนะครับ

ขอแนะนำ สายพาน BANDO ครับ โรงงานที่ผมทำงานอยู่ ผลิต brand นี้ครับ
ความคิดเห็นจากประสบการณ์ การที่สายพานดังมาจากหลายสาเหตุนะครับ
อาจใช้ผิด spec ความยาวที่เทียบเอาอาจไม่ตรง และอื่นๆ

ยินดีแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเรื่องสายพานนะครับ

ขอบคุณมากครับ เคยคิดจะลองยี่ห้อนี้เหมือนกันเพราะมะก่อนเบิกศูนย์ก็ได้ยี่ห้อนี้ ปัญหาคือร้านอะไหล่แถวอู่ ไม่มียี่ห้อนี้คับ ที่เปลี่ยนก็เพราะปั๊มน้ำรั่ว ไหนๆรื้อแล้วก็เปลี่ยนของใหม่ ส่วนที่ดังของผมน่าจะเกิดจากคุณภาพมากกว่า เพราะใช้เบอเดิมคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม