รบกวนท่านผู้รู้วิเคราะห์อาการA32ให้หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Bank12R
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Bank12R

Register
เข้าร่วม
5 ก.พ. 2013
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือตอนแรกรถอาการปกติดีทุกอย่าง แต่พอผมขับขึ้นทางด่วนใช้ความเร็วประมาณ 100-120 อยู่ดีๆแอร์ก็ไม่เย็น ในห้องเครื่องยนต์มีเสียงดังแปลกๆ และมีกลิ่นไหม้ภายในห้องเครื่อง ผมเลยปิดแอร์และเปิดใหม่แล้วลองขับที่ความเร็วประมาณ 60-80 แอร์กลับมาเย็นเหมือนเดิมแต่เสียงยังดังเหมือนเดิมกลิ่นไหม้น้อยลง จนกลับมาบ้านจอดรถทิ้งไว้ 1 คืนมาสตาร์ทดูแอร์เย็นเหมือนเดิม แต่เสียงในห้องเครื่องยังดังอยู่ไม่แน่ใจว่าเป็นที่คอร์มแอร์หรือเปล่า รบกวนผู้รู้วิเคราะให้ทีครับผมจะได้ซ่อมได้ถูกจุด ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

จากอาการที่ว่ามาน่าจะเป็นที่ครัชท์คอมแอร์ใหม้นะครับ ลองสต๊าทเครื่องเปิดและปิดแอร์ดูตรงพูเล่หน้าคอมฯ ครับ การตัดต่อ (เปิดหมุนกับปิดหยุดหมุน) ยังดีอยู่หรือเปล่า

เวลาแอร์ไม่เย็นเสียงที่ดังๆเหมือนเสียงเครื่องน๊อคไหมครับ พอผ่อนคันเร่งเสียงก็เบาลงเหยียบใหม่ก็ดัง แล้วรถจะมีอาการหนืดๆ ถ้าเป็นเช่นนี้ลองเปิดเช็คน้ำในหม้อน้ำและกระป๋องพักดูครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม