มีเสียงเวคั่มรั่วแถวคอไอดี rb20det

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311192
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311192

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีเสียงเวคั่มรั่วแถวคอไอดี rb20det รถมีอาการอืดๆรอบต้น มันมีท่ออะไรอยู่ตรงนั้นไหมคับ และขอวิธีแก้ไขด้วยคับ

เช๊คดูครับรั่วตรงไหน เพราะมีเสียงตามที่บอกมา ง่ายๆ ก็เอาฟองน้ำชุบน้ำแฟ๊บบิดราดลงบริเวณที่มีเสียง มีฟองอากาศดันมาตรงไหนก็รั่วตรงนั้น แก้ไขไป ส่วนใหญ่เจอรั่วตรงท่อสายยางครับ

มีเสียงเวคั่มรั่วแถวคอไอดี rb20det รถมีอาการอืดๆรอบต้น มันมีท่ออะไรอยู่ตรงนั้นไหมคับ และขอวิธีแก้ไขด้วยคับ

เช๊คดูครับรั่วตรงไหน เพราะมีเสียงตามที่บอกมา ง่ายๆ ก็เอาฟองน้ำชุบน้ำแฟ๊บบิดราดลงบริเวณที่มีเสียง มีฟองอากาศดันมาตรงไหนก็รั่วตรงนั้น แก้ไขไป ส่วนใหญ่เจอรั่วตรงท่อสายยางครับ
เสริมนิดน่ะครับ เวลาติดเครื่อง ในท่อจะเป็นแว็คครับ เดียวจะดูดละอองน้ำเข้าไปครับ ไม่แน่ใจว่าติดแก๊สมาด้วยหรือเปล่า ถ้าติดเป็นได้หลายจุดครับในกรณีแก๊สแบคครับ แต่ลองดูท่อที่อยู่ด้านขวาใต้ปีกผีเสื้อ(หันหน้าเข้าปีกผีเสื้อ) ท่อจะต่อไปหาแอร์เรค เจอแตกบ่อยครับ ใช้สายแว็คครัมเสียบหูแล้วปลายอีกข้างไล่หาน่าจะเจอง่ายครับ

ขอบคุณคับ รถติดแก๊สคับ และเคยแบ็คไฟล์บ่อยๆ เดี๋ยวลองดูตามที่บอกคับ

มีเสียงเวคั่มรั่ว เสียงมันดังแบบไหนอะครับ
รถผมมันก็มีเสียงแปลก ๆ ยิ่งเร่งยิ่งดัง(มันดังฮื้อๆยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก)

เวคคั่มคือเสียงลมคับ.....เหมือนลมยางรั่ว แต่ดังตลอด...

เวคคั่มคือเสียงลมคับ.....เหมือนลมยางรั่ว แต่ดังตลอด...

ใช่เลยครับ
แล้วอาการเครื่องมันจะผิดปกติมั้ยครับ
ผมไม่ค่อยได้ขับรถครับเลยไม่ค่อยร้อาการคับ

รอบจะไม่นิ่งคับ อัตตราเร่งอืดๆในรอบต้น แอร์ตัด - ต่อ แล้วดับ เพราะของผมรั่วตรงตัวชดเชยรอบแอร์พอดี ยังไม่ได้แก้เลยคับ งานกิ๊กก๊อก ช่างไม่ค่อยอยากทำให้ รอว่างจะรื้อเองอยู่

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม