RB20DET ติดแก๊สแล้วเป็นยังไงมั่งครับ ขอข้อมูลหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ monweeraphat
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

monweeraphat

Register
เข้าร่วม
14 พฤษภาคม 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
RB20DET บางคนบอกว่าติดแก๊สแล้วเครื่องรวนจริงหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

RB20DET บางคนบอกว่าติดแก๊สแล้วเครื่องรวนจริงหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
RB20-25-26
ถ้าเครื่องสภาพดี สายไฟเดินครบ ใช้อุปกรณ์แก๊สที่เหมาะสม
วิ่งใช้งาน+ขับเล่น ได้ดี
วางเครื่องเก่าญี่ปุ่น+LPG ถ่ายน้ำมันเครื่องตามอายุ อย่าให้เครื่องโอเวอร์ฮีตหรือน้ำมันเครื่องแห้ง ใช้งานตามปกติวิ่งเกิน 100000 ก.ม. แน่นอนครับ:coolly-0033:

ติดแล้วประหยัดครับ ผมติดมาจะ5ปีแล้ว...
ที่เขาว่ารวนอาจจะเป็นเพราะช่างไม่ชำนาญครับ หรือไม่เคยติดรุ่นนี้...

วิ่งมาราวๆ 2 แสนกิโลแล้ว ไส้ไม่เป็นอะไร มีแต่ท่อน้ำต่างๆ ที่ผุไปตามกาลเวลา

ผมกำลังคิดจะติดเหมือนกันเลยครับ แต่ไม่รู้จะติดที่ไหนดี - -/'//'/

ตอนนี้ 20 โบ ติดแก๊สดูด อยู่ครับ ตอนนี้ขับไปหมุนแก๊ส ไป ตอนนี้ลงตัวแล้วครับ
แต่ต้องหมั่นปรับหน่อย วิ่งก็โอเคนะครับ แต่คงสู้แก๊สหัวฉีดไม่ได้
พออยากแรงก็กดตัดไปใช้น้ำมันแทน เอา

ตอนนี้ 20 โบ ติดแก๊สดูด อยู่ครับ ตอนนี้ขับไปหมุนแก๊ส ไป ตอนนี้ลงตัวแล้วครับ
แต่ต้องหมั่นปรับหน่อย วิ่งก็โอเคนะครับ แต่คงสู้แก๊สหัวฉีดไม่ได้
พออยากแรงก็กดตัดไปใช้น้ำมันแทน เอา

เวลาตัดไปเป็นน้ำมัน ใช้กรรไกรหรือเลือยตัดคับ...:coolly-0046:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม