รบกวนชาวนนท์ที่ใช้ผ้าเบรคชินจังหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31447
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31447

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่า รถผมเบรคแล้วสั่น ก็เลยไปเจียรประชิดล้อมา จากนั้นเบรคแล้วมีเสียงครืดๆทุกครั้ง ช่างบอกว่าน่าจะเป็นที้ผ้าเบรค อยากให้ผมเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ แต่ผมว่าไม่น่าใช่เพราะก่อนเจียรไม่เป็น ก็เลยอยากจะหาผ้าเบรคยี่ห้อเดียวกันที่คันอื่นใช้แล้วปกติ มาลองสลับดูที่ร้าน คิงส์คาร์ พระราม 5 วัเสาร์ที่ 23ประมาณ 9.00 น. ครับ ใช้เวลาไม่นานครับ ไม่เกิน 30 นาที ขอบคุณนะจ๊ะสำหรับคนหน้าตาดี แล้วยังใจดีอีก

พวกเรา ไม่มีใครใช้ผาเบรคของ น้องชิน เลยเหรอ

พวกเรา ไม่มีใครใช้ผาเบรคของ น้องชิน เลยเหรอ

เท่าที่รู้และเป็นผู้เปลี่ยนให้เองกะมือน้องเดชครับ แต่เบรคคู่หน้านะ...และเท่าที่สอบถามคนที่เค๊าใช้(เจ้ามี่ ออย จูซ มุ้ย)ไม่มีปัญหาไรนี่ครับ

เท่าที่รู้และเป็นผู้เปลี่ยนให้เองกะมือน้องเดชครับ แต่เบรคคู่หน้านะ...และเท่าที่สอบถามคนที่เค๊าใช้(เจ้ามี่ ออย จูซ มุ้ย)ไม่มีปัญหาไรนี่ครับ
ขอบคุณครับพี่ ก่อนหน้าที่ผมจะเจียรจานมันก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ผมก็ใช้อยู่ปกติ แค่อยากจะลองสลับดูน่ะครับ ตอนนี้ช่างเขาหาสาเหตุไม่เจอน่ะครับ ว่าเป็นที่อะไรกันแน่ สงสัยวันนี้อยู่อู่ทั้งวันอีกแว้วว เซ็งเลยยย.....

ปกติดีนี่คับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย

ป่มก็ปกติครับ ไม่มีปัญหาเท่าที่ใช้มา

ของผมก็ปกติแร่ะ แต่พอเจียรจาน กลับมาใส่ ดังครืดๆๆ งงเหมือนกัน เดี๋ยวจะลองสลับข้างดู

ของผมก็ใช้ผ้าเบรคของพี่ชินครับ ซื้อมาหน้าหลังเลย

เบรคปกติครับ นิ่มดี ฝุ่นไม่เยอะ สบายเท้า
แต่เบรคระยะประชิด ผมรู้สึกว่าระยะเบรคมันยาวกว่าเมตัลคิงหน่อยนึง
แต่ถ้าเทียบราคากันที่ถูกกว่าเกินครึ่ง กับประสิทธิภาพขนาดนี้ โอเลยครับ

ของผมก้อโอเคนะคับ แรกๆมีเสียงจิ๊ดๆนิดหน่อย หลังๆ หายไปแว้วว หนึบดีๆ

ผมก็ใช้อยู่ไม่มีปัญหา เจียร์จานเบรคมาใหม่ แล้วล้างหน้าผ้าเบรคยังครับ
ล้างง่าย เอากระดาษทราย วางบนพื้นเรียบๆ แล้วเอาผ้าเบรคไปถู ดูจนผ้ามันเรียบ
เสมอ ไม่มีเส้น เพราะมันอาจจะดังมาจากเส้นพวกนี้ แล้วลบมุมผ้าหน่อย
ใส่วิ่งไปซักระยะ จนจานเบรคเปลี่ยนจากรอยเจียร์เป็นเงาๆ แล้วดูว่าหายริป่าว

ผมก็ใช้อยู่ครับหน้า-หลัง เบรคหนึบดีไม่มีปัญหา นี่ก็ว่าจะสั่งมาเป็น spare ไว้อีกชุด กลัวหายาก ราคาจะอัพอีก

ลองใช้ไปซักระยะซิครับ

ผ้าเบรกยังไม่เข้ากับจานมากกว่าครับ

ลองดูครับ

ลองดูอีกทีครับว่าเป็นที่อะไร แต่ผมว่าไม่น่าใช่ที่ผ้าเบรคนะถ้าใช่คงเป็นตั้งแต่แรกที่ใส่แล้วล่ะ

ของผมซื้อมาก็ยังไม่มีปัญหาครับ.................................. ยังไม่ได้เปลี่ยนครับ วางไว้ท้ายรถ555

ของผมซื้อมาก็ยังไม่มีปัญหาครับ.................................. ยังไม่ได้เปลี่ยนครับ วางไว้ท้ายรถ555

ยังงี้มันต้องเอาแก้วกระแทกแก้วกันซักทีล่ะมั้ง.....

ฮิ้ว...มุขเดียวกัน 555

เก็บไว้ก่อนเวลาจะใช้เดี๋ยวจะหายาก 555

ของเค้าดีจริงๆๆๆเลยครับบบบบบบ

ดีทุกอย่างแหละคั๊บ ใช้คู่หน้าอยู่เหมือนกัน
ฝุ่นไม่มี เบรคไม่ดัง ไม่กินจาน
แต่...
มันเบรคไม่อยู่อ่ะ

ล้อเล่น แอ๊
:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม