พี่ๆคับมีใครทำรถสีน้ำเงินบ้างคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 2527
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

2527

Register
เข้าร่วม
3 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่าสีน้ำเงิน sky line กับ อิม อันไหนสวยกว่าคับ

อยากทราบว่าสีน้ำเงิน sky line กับ อิม อันไหนสวยกว่าคับ
อย่าถามแบบนี้เลย
ตอบยากส์
ถามใจตัวเองดีกว่า
ต่างคน ต่างจินตนาการ
ต่างความชอบ ไม่เหมือนกันหรอก
เหมือนผมชอบนมเล็ก ๆ ผมว่ามันแหล่มเลย
แร้วคุณล่ะ ชอบเล็ก ๆ เหมือนผมมั๊ย
555++

ผมชอบ น้ำเงินอิม ครับ แวววาวมาก

แล้วแต่ใจครับ

มีน้องคนนึงยังทำสีรถสีเหลืองเลย

แต่มันว่ารถมันสีเขียว เออ เขียวก็เขียวว่ะ

มีน้องคนนึงยังทำสีรถสีเหลืองเลย

แต่มันว่ารถมันสีเขียว เออ เขียวก็เขียวว่ะ

ถูก................... :byebye:

เอ่อนั่นดิแม่งตาบอดสีอยู่คนเดียว
แต่ผมว่าสีน้ำเงินอิมครับ
แต่ลองดูเบอร์สีรถยุโรปดุนะครับ ผมว่าแจ่มกว่า

ลองเลือกสีน้ำเงินซักตัวนึงอ่ะครับเป็นแม่แบบแล้วลองให้ช่างเติมนู่นเพิ่มนี่

เช่นใส่มุขเพิ่ม เพิ่ม-ลดสีให้เข้มขึ้นอ่อนลงหรือจะเอาเงาๆก็เพิ่มแลคเกอร์

แล้วพ่นออกมาดูซัก 3-4 แบบ ว่าชอบแบบไหน

จะเสียเงินก้อนใหญ่อย่าไปอายครับเพื่อประโยชน์ของเรา

จะเปลี่ยนทั้งทีอยุ่กับเราหลายปีเอาให้ตรงใจเราที่สุดดีกว่า

ชัดเจนเปลี่ยน5555555555555:biggrin: :biggrin:

ใช้สียี่ห้ออะไรครับถ้ารถญี่ปุ่นอย่างskyกับอิมควรใช้สียี่ห้อญี่ปุ่นจะสวยกว่าครับแต่จะดูแลยากกว่าสียี่ห้อยุโรปครับถ้าเป็นสียี่ห้อยุโรปสีออกมาจะไม่คอยสว่างครับแต่จะดูแลง่ายกว่าลองชั่งใจดูว่าอยากได้แบบไหนถ้าผสมเองถ้าเกิดอุบัติเหตุเวลาซ่อมสีถ้าไม่ใช่สีเบอร์เวลาผสมเองแล้วไม่มีสูตรอัตราส่วนผสมสีที่แน่นอนแล้วเวลาใช้ไปนานๆสีที่ซ่อมอาจเพี้ยนได้ครับส่วนสีน้ำเงินไม่ทราบว่าชอบเหลือบเขียวหรือเหลือบม่วงครับลองดูสูตรสีในสีเบอร์ว่าอันไหนมี่สีอะไรมากกว่ากันครับถ้าชอบเหลือบเขียวก้อดูอเบอร์สีที่สูตรสีผสมเขียวเยอะก่าก้อได้ครับลองศึกษาดูก่อนเสียเงินครับ

ตามที่เคยทำมานะครับ อิมตัวใหม่สวยมาก
แต่....ทำยาก มือไม่ถึงขึ้นเม็ดทั้งคัน

ค่อยๆดูไปดีก่าคับพี่น้อง
สวยทั้งคู่อะ

• กระทู้ ผู้เขียน
มีรูปให้ดูบ้างไหมคับ

อย่าถามแบบนี้เลย
ตอบยากส์
ถามใจตัวเองดีกว่า
ต่างคน ต่างจินตนาการ
ต่างความชอบ ไม่เหมือนกันหรอก
เหมือนผมชอบนมเล็ก ๆ ผมว่ามันแหล่มเลย
แร้วคุณล่ะ ชอบเล็ก ๆ เหมือนผมมั๊ย
555++

ยกตัวอย่างซะเห็นภาพเลยนะพ่อคุณณณ...แต่คงไปด้วยกันได้เพราะผมชอบแบบบอดี้เล็กแต่เครื่องใหญ่..5555..

ยกตัวอย่างซะเห็นภาพเลยนะพ่อคุณณณ...แต่คงไปด้วยกันได้เพราะผมชอบแบบบอดี้เล็กแต่เครื่องใหญ่..5555..

ส่วนผมได้หมดเลยมานคนละอารมณ์ กัน โฮะๆ

อย่ามาแย่งกันแระกัน
อิอิ
:augenrollen: :augenrollen: :augenrollen:

อย่ามาแย่งกันแระกัน
อิอิ
:augenrollen: :augenrollen: :augenrollen:

แล้วน้าออยจะทำสีอะไร ดูดวงมาด้วยนะพี่ ไม่ใช่เอารถไปทำสีแล้วเครื่องพัง แล้วไปวาง 25 ราคา 2เจ แล้วเกียร์พัง 3 ลูก เดี๋ยวจะมานั่งเครียด นะจ๊ะ เจ๊ออย

เขร้ ..ครับ พี่:sweat:

แล้วน้าออยจะทำสีอะไร ดูดวงมาด้วยนะพี่ ไม่ใช่เอารถไปทำสีแล้วเครื่องพัง แล้วไปวาง 25 ราคา 2เจ แล้วเกียร์พัง 3 ลูก เดี๋ยวจะมานั่งเครียด นะจ๊ะ เจ๊ออย
เมิงหมายถึงใครฟร่ะ
คุ้น ๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม