ถามอาการไฟหน้าหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ThenaT
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ThenaT

Register
เข้าร่วม
5 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือมันมีอาการเปิดไฟหน้ากลางคืน(ไฟต่ำ) แล้วอยู่ ๆ ไฟสูงมันก็ติดขึ้นมาเองแถมไฟหน้าปัดก็ดับด้วย ต้องขับต่อไปอีกซักพัก เมื่อไฟหน้าปัดกลับมาติด ไฟสูงก็จะหายไปเอง งงกับเค้าจริง ๆ ใครเคยเป็นอาการแบบนี้บ้างครับ

อีกอาการครับ เรื่องไฟหน้าอัตโนมัติ ตอนนี้มันใช้ไม่ได้ครับ แต่เวลาเปิดสวิตท์ไปที่ auto พอมืด ๆ ที่กล่องคุมไฟหน้าออโต้มันมีไฟวิ่งเข้านะครับ แต่ไฟหน้าไม่ติด เคยทดสอบกล่องอื่นแล้วเป็นอาการเดียวกัน เลยไม่แน่ใจว่ากล่องเสียหรือเปล่า ท่านใดพอจะแนะแนวทางได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ :coolly-0033:

ก็คงเป็นที่กล่องคุมล่ะครับ

ของผมเป็นที่สวิทตรงก้านยกไฟเลี้ยวครับ แกะออกมามันจะมีพลาสติกอัน4เหลี่ยมหัวจะมลๆครับมันชอบละลายทำให้มันไม่สามารถกดแผ่นทองแดงที่เป็นcontactได้ครับ ผมใช้วิธีตัดตรงส่วนที่ละลายออก แล้วใช้พลาสติกที่ทนความร้อนได้มาเอากาวช้างต่อครับ แล้วก็ตะไบให้รูปร่างและขนาดเหมือนเดิมครับ
เดียววันไหนว่างๆจะลื้อแล้วถ่ายรูปมาให้ดูครับ
ส่วนเรื่องไฟหน้า auto ก็ตามป๋าลองว่าเลยครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณป๋าและคุณ KHWAN นะครับ เดี๋ยวจะลองแกะมาดูมั่งไอ้ก้านยกไฟเลี้ยวเนี่ย ว่าแต่มันแกะยากมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม