• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

หาหม้อน้ำ Casonic RB ได้แล้วครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31418
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31418

Moderator
Moderator
Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
หาหม้อน้ำ Casonic RB เกียร์ออโต้ครับ

ได้แล้วครับ..

แก้ไขล่าสุด:

Re: หาหม้อน้ำ Casonic RB เกียร์ออโต้ครับ

พี่ลอง ถามเอาความรู้ หน่อยครับว่า calsonic เบอร์เท่าไร เกียร์อะไรถึงเหมาะครับ

Re: หาหม้อน้ำ Casonic RB เกียร์ออโต้ครับ

พี่ลอง ถามเอาความรู้ หน่อยครับว่า calsonic เบอร์เท่าไร เกียร์อะไรถึงเหมาะครับ

พี่มาหาของให้น้องสาววุ้ย ที่บ้านมีแต่หม้อน้ำเกียร์ธรรมดา ไม่อยากต่อ Oil แยกครับ
ปล.ไม่เข้าใจคำถามครับ calsonic เบอร์เท่าไร เกียร์อะไรถึงเหมาะครับ
เหมาะกับอะไรครับ
calsonic เบอร์อะไรขึ้นอยู่กับใส่ในรถอะไรเครื่องอะไร และเกียร์แบบไหนมากกว่าครับ
เช่น calsonic 52 มากับ A31 เครื่อง RB20DE A/T
calsonic 61 มากับ A31 เครื่อง RB25DE A/T
calsonic 74 มากับ R32GTS เครื่อง RB25DET M/T
แต่ละเบอร์แยกเป็น 1 1.5 2 ช่อง เป็นต้นครับ

ตามที่พี่บอกเลยครับ อันนี้แหละที่อยากรู้ มันมีเบอร์มากกว่าที่พี่บอกไหมครับ แล้วแต่ละเบอร์บอกถึงอะไรครับ

แก้ไขล่าสุด:

ตามที่พี่บอกเลยครับ อันนี้แหละที่อยากรู้ มันมีเบอร์มากกว่าที่พี่บอกไหมครับ แล้วแต่ละเบอร์บอกถึงอะไรครับ

ข้างบนคำว่า เป็นต้น ก็หมายความว่า มันมีเบอร์อีกหลายเบอร์ ทั้งที่อยู่ใน A31 R32 R33 แต่ละเบอร์ก็แยกแบบเกียร์ออโต้และเกียร์ธรรมดา และก็แยกซัพไปอีกเป็น 1 ช่อง 1.5 ช่อง 2 ช่องครับอาจารย์
ปล.มีไมค์และเพาเว่อร์พ๊อยไหม เดี๋ยวลูกศิษย์ขอบรรยายให้อาจารย์ฟังหน่อย.555

ขอบคุณครับ ป๋า ได้ความรุ้เยอะเลย ปีใหม่ให้ป๋า แข็งแรง มีสุขภาพดีๆ ตลอดไปฮะ

หา หา หา ต่อไป

เพิ่มข้อมูลอีกหน่อย

เบอร์64 2X เป็นหม้อน้ำตรงรุ่นอีกตัวนึง(m/t)

2ช่องแท้ๆหนา1.2นิ้ว แต่หายากมากๆๆ

แบบนี้ใช้ได้ป่าวครับ

ไฟล์แนบ

45 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 62

แบบนี้ใช้ได้ป่าวครับ
ขอหาเบอร์ 61 ก่อนนะครับ แต่ถ้ายังไม่ได้เดี๋ยวติดต่อไปครับ