Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

เกียร์พังจะเปลี่ยนเกียร์...ช่วยแนะนำทีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311294
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311294

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
7 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
24v A/T เดิมๆ พอดีเกียร์มันไม่ค่อยดีแล้วอะครับแบบว่าออกตัวเหมือนมันลื่นๆ
ไม่กระชาก อยากจะทราบว่าถ้าเอาเกียร์เก่าไปซ่อมจะดีไหมหรือว่าชื่อเกี้ยร์ใหม่ไปเลยดีกว่า

ส่วนเรื่องเกียร์ถ้าจะเป็นเป็นเกียร์ธรรมาดา ต้องชื้ออะไรเพิ่มบ้าง
อยากรู้เรื่องราคาอะครับกลัวไปชื้อเองแล้วโดนหลอก
แล้วสามารถเอาเกียร์ของพวก rb25 5speed มาใส่ได้หรือเปล่าครับ
ต้องแปลงอะไรหรือเปล่า

ขอทราบราคาเกียร์ A/T กับ M/T

ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาครับ เมื่อไม่นานมานี้ รถผมก็เป็น24vเหมือนกันด้วย
ขอแนะนำดังนี้

1.หาท้าวแขนของr32 กับเบรคมือr32ครับ ท่อนหน้าใช้ของเดิมได้ครับ สวยดีไปอีกแบบ
หรือ ถ้าจะเอาแบบตรงรุ่น ก็หาชุดท่อนหน้า กับท้าวแขน เบรคมือมาครับ แต่วิธีนี้น่าจะแพงกว่าครับ
2.หาชุดขาเบรค ขาคลัช

ควรหาของที่เราหาได้สะดวกก่อนครับ
ของผมหาเองแค่นี้ครับ ที่เหลือให้ทางอู่จัดการหมดครับ

เกียร์ ออโต้ ลูกละประมาณ5 พันครับเพิ่งเปลี่ยนไปเหมือนกัน:burn:

เกียร์กะปุกมันได้อรรถรสดีครับ มันให้ฟิลล์ที่สปอตมาก ไวทันใจดี
นึกถึงตอนเป็นออโต้อยู่ มือมันคอยแต่จะดึงคันเกียร์

24v A/T เดิมๆ พอดีเกียร์มันไม่ค่อยดีแล้วอะครับแบบว่าออกตัวเหมือนมันลื่นๆ
ไม่กระชาก อยากจะทราบว่าถ้าเอาเกียร์เก่าไปซ่อมจะดีไหมหรือว่าชื่อเกี้ยร์ใหม่ไปเลยดีกว่า

ส่วนเรื่องเกียร์ถ้าจะเป็นเป็นเกียร์ธรรมาดา ต้องชื้ออะไรเพิ่มบ้าง
อยากรู้เรื่องราคาอะครับกลัวไปชื้อเองแล้วโดนหลอก
แล้วสามารถเอาเกียร์ของพวก rb25 5speed มาใส่ได้หรือเปล่าครับ
ต้องแปลงอะไรหรือเปล่า

ขอทราบราคาเกียร์ A/T กับ M/T
แนะนำว่าซื้อเกียร์ใหม่ดีกว่า
เกียร์ออโต้ 5 สปีด จะราคาสูงหน่อย
ที่เคยเจอราว ๆ 6-8 พัน เอาของ 25 มาใส่ก้อได้ ทอร์คใหญ่กว่าเดิม ราคาพอ ๆ กัน

ส่วนเกียร์ธรรมดาก้อใส่ได้ หาชุดของเกียร์ คลัทช์ ไฟร์วีลมาให้ครบ ๆ
ขาเบรค ขาคลัทช์ ปั๊มคลัทช์บน - ล่าง
แค่นี้ก้อใช้ได้แระ ส่วนเบรคมือ ถ้ายังหาไม่ได้ก้อไม่จำเป็นคั๊บ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม