รอบสูง 1500-2000 เคื่องเดิม 12 V

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ polofishing
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

polofishing

Register
เข้าร่วม
21 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รอบสูง 1500-2000 เครื่องเดิม 12 V เป็นตอนสตาทร์ใหม่ๆครับ สตาทร์ติดแล้วรอบอยู่ที่ 1500-2000 กว่าจะ ปกติที่ 700-800 หลายนาทีอยู่ ทั้งแก๊ส แล้วน้ำมันครับ เป็นที่อะไรพอทราบป่าวครับ (ล้าง AAC แล้ว เป่ากรองแล้ว).....ขอบคุณมากครับ:redface:
-*****เป็นหลังจากล้าง AAC ครับ******-

เป็นตอนก่อนทีจะล้าง acc วาวล์ หรือ หลังล้าง ครับ

ถ้ายังไม่หายลองเปลี่ยนแอร์โฟล์ดูครับ อาจเป็นเหมือนผม คือ
รอบจะค้างที่ 1800-2200 แบบเป็นๆหายๆ อาการคล้ายๆกับเราดึงปลั๊กแอร์โฟล์ออกครับ

เคยเป็นนะ Acc เจ๊งเนี่ย รอบเดินเบาสูงขึ้น แถมไม่ชดเชยรอบให้ด้วย

ลองล้างแอร์โฟล์วดูยังคับ...?
ทำความสะอาดพวกปลั๊กต่างๆด้วยนะคับ..:wink:

ปล. ก่อนดึงปลั๊กถอดปลั๊กต่างๆในห้องเครื่อง
อย่าลืมถอดขั้วแบตออกก่อนนะคับ..:smile:

อืมลองล้างairflow ดูด้วยครับ ฟิลลิปสืกระป๋องฟ้าครับ กระป๋องละ160กว่าบาท
ฉีดเข้าไปเลยครับ อ้อถอดออกมาก่อนนะครับ เซนเซอร์ rbมันเยอะครับ
อ้อดูเซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อด้วยครับ อาจจะเป้นตัวนี้ด้วยก็ได้

• กระทู้ ผู้เขียน
ล้างแอร์โฟล์ยังไงหรอครับ มันมีตะแกรงขวางอยู่ทั้ง 2 ข้าง แล้วข้างในมีไอตัว คล้ายๆฟิวล์อยู่ด้วยอะครับ บอกทีกลัวพัง.....--*

ก็ฉีดไอ้ฟิลิปกระป๋องฟ้าที่ผมบอกไปที่ไอ้แท่งๆที่เห้นด้านในแหละครับ
หาซื้อตามโลตัสครับผม ยี่ห้ออื่นไม่แนะนำครับ นั่นแหละ ไม่พังครับ
แต่รอให้มันแห้งก่อนนะครับ ถ้าสงสัยโทรถามผมก็ได้ครับเบอร์ก็นั่นแหละ
อยู่ด่านล่างครับ
ปล.กรุณาอย่าโทรเช้าเพราะเช้ามากมีหวังแนะนำไปรถพังแน่เพราะยังไม่ตื่น เอิ๊กๆ

ก็ฉีดไอ้ฟิลิปกระป๋องฟ้าที่ผมบอกไปที่ไอ้แท่งๆที่เห้นด้านในแหละครับ
หาซื้อตามโลตัสครับผม ยี่ห้ออื่นไม่แนะนำครับ นั่นแหละ ไม่พังครับ
แต่รอให้มันแห้งก่อนนะครับ ถ้าสงสัยโทรถามผมก็ได้ครับเบอร์ก็นั่นแหละ
อยู่ด่านล่างครับ
ปล.กรุณาอย่าโทรเช้าเพราะเช้ามากมีหวังแนะนำไปรถพังแน่เพราะยังไม่ตื่น เอิ๊กๆ
ฉีดแป๊บเดียวก็แห้งแร้ววววววววว...คลองถมป๋อง 100 เดียวเอง...

ปล. หัดตื่นเช้าๆซะมั่งจิ..!...:wink:

ฉีดแป๊บเดียวก็แห้งแร้ววววววววว...คลองถมป๋อง 100 เดียวเอง...

ปล. หัดตื่นเช้าๆซะมั่งจิ..!...:wink:

หึหึ ตื่นเช้าทำไม ตื่นมาแล้วนอนต่อ คลองถมกลัวขงปลอมอ่ะน้าอ๊อด

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม