• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามเรื่อง โช๊คครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ haremboyza
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

haremboyza

Register
เข้าร่วม
27 พ.ย. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้ผมใช้โช๊ด jic กระบอกใหญ่ แล้วมันรั่ว คู่หนร้า เลยจะเปลี่ยนใหม่หมด 4ต้น ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าใช้โช๊คอะไรดี คือ ต้องการการเกาะถนนดีๆเวลาขับแรงๆแต่ไม่อยากให้มันแข๊งมากอยากให้นิ่มๆแล้วเกาะถนน ควรใช้โช๊คอะไรดีครับ ช่วยตอบทีนะครับ....

จากความต้องการที่ว่ามา ...Ohlins PCV เป็นคำตอบสุดท้ายครับ ได้ของเก่ายุ่นมาแล้วไปBuilt ใหม่ซะ....

ขอบคุณครับ แล้วส่วนราคานี้เท่าไหร่อะครับ แล้วระหว่าง teinกับohlins pcvต่างกันอย่างไรครับแล้วถ้าชื้อมาแล้ว หาร้านดี ๆ ปรับแต่งให้ร้านไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับผม ขอบคุณครับ

ผมลืมบอกไป ผมอยู่แถว ดอนเมือง กับ ประชาชื่นอ่ะครับ

Tein ถ้าเป็น Flex เฉยๆเป็นชนิด Twin tube ครับ

แต่ถ้า Tein Mono flex จะเป็นชนิด Mono tube นะครับ

ส่วน Ohlins ถ้าจำไม่ผิด ส่วนมากนั้นจะเป็น Mono tube กระบอกเดียวแต่มีห้องสำหรับกั้นน้ำมันและแก๊สออกจากกัน

ลองหาอ่านตามกูเกิ้ลดูครับ ข้อดีข้อเสียของแต่ละแบบมีให้อ่านกันเยอะเลย
เอารูปมาแปะให้ดูก่อนรูปแรก Mono รูปสอง Twin

แก้ไขล่าสุด:
หากจะลือก จริงๆก้อแล้วแต่จะชอบ ถ้าคิดเพื่อการซ่อม ตอนนี้ที่เห็นว่าซ่อมง่ายมี shop ก้อ เทอิ้น แต่ที่มีการกล่าวมาก้อถือว่าอยู่ในระดับที่เรียกว่าไม่แข็งกระด้าง แต่คงไม่นิ่มขนาด เดิมๆ
เทอิ้น โมโน flex , โอลีน PVC,Cusco Zero 2,Gready type s (อีนนี้ใช้อยู่โอเลย แต่มันซึมับอาการถนนได้ดีเกิน) พวกนี้ผมว่า น่าจะโอนะ แต่ค่าตัวแต่ละตัวเอาการน่าดู

ขอบคุณครับ พอดี เหมือนจะได้ Apex อะครับ หน้า 8 หลัง 7 เพื่อนพี่เขาจะขายให้อะครับ เห็นเขาบอกว่า นุ่ม ไม่ แข๊ง มันจริงหรือป่าวครับ เขาขาย 26000 เขาบอกว่าเขา เช็ดมาพร้อมใช้เลยเขาใส่ A31 อะครับ ช่วยตอบที่ว่าโอเคไหม ขอบคุณครับผม

APEXI N1 หรือป่ะครับ ถ้าใช่ ค่าสปริงก็มีส่วนสำคัญครับ หน้า 8 หลัง 7 ค่อนข้างแข็งแต่ทรงตัวดีมากที่ความเร็วสูง ส่วนราคา 26,000.- ถ้าเป็นตัวนี้ผมว่าราคาแรงไปครับ ราคาที่เหมาะสม 20,000 +-
แนะนำพวก TEIN SS หรือ FLEX SS ประมาณ 20,000 +- FLEX 28,000.+-

คือผมลืมถามเพื่อนของพี่เขาว่า Apex รุ่นไหน แต่ผมว่าน่าจะดีกว่า N1 อะ เพราะของเขามีแต่ของดีๆอะครับ แต่ถ้า ดีกว่า Apex N1 แล้วราคา 26000 นี้ถือว่า โอเคใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ